• Download App
    सीमेवर नजर ठेवणार अन् जखमी जवानांचे प्राणही वाचणार; OEF च्या ड्रोनची यशस्वी चाचणी!|Keep an eye on the border and watch over the lives of the injured soldiers Successful test of OEF drone!

    सीमेवर नजर ठेवणार अन् जखमी जवानांचे प्राणही वाचणार; OEF च्या ड्रोनची यशस्वी चाचणी!

    रात्र असो किंवा दाट धुके, हे ड्रोन प्रत्येक हालचालींची स्पष्टपणे नोंद करेल.


    विशेष प्रतिनधी

    कानपूर : उत्तर प्रदेशातील फिरोजाबाद येथील हजरतपूर येथे असलेल्या आयुध उपकरण कारखान्याने (OEF) एक पाळत ठेवणारे ड्रोन विकसित केले आहे. जे सीमेवर लक्ष ठेवण्यासाठी योग्य असेल. पंजाबमध्ये सीमेपलीकडून होणारी घुसखोरी आणि अंमली पदार्थांची तस्करी रोखण्यासाठीही याचा उपयोग होईल.Keep an eye on the border and watch over the lives of the injured soldiers Successful test of OEF drone!



    याद्वारे नियंत्रण कक्षात बसून ४० किलोमीटरच्या परिघात निरीक्षण करता येणार आहे. रात्र असो किंवा दाट धुके, हे ड्रोन प्रत्येक हालचालींची स्पष्टपणे नोंद करेल. संशोधन आणि विकासाचे काम पूर्ण झाल्यानंतर, जम्मू-काश्मीरमधील नियंत्रण रेषेला लागून असलेल्या पुंछ जिल्ह्यातही त्याची यशस्वी चाचणी घेण्यात आली आहे.

    सीमा सुरक्षा दलाला (बीएसएफ) 50 ड्रोन विकण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. यासोबतच ॲम्ब्युलन्स ड्रोनवर संशोधनावरही काम सुरू झाले आहे. त्यामुळे दुर्गम भागात जखमी झालेल्या सैनिकांचे प्राण वाचतील. संरक्षण मंत्रालयाच्या सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम, ट्रूप कम्फर्ट्स लिमिटेड (TCL) ची कंपनी OEF मधील अभियंत्यांनी पाळत ठेवणाऱ्या ड्रोनवर काम केले आहे. या खास ड्रोनमध्ये 2200 वॅटची बॅटरी बसवण्यात आली आहे.

    ते आठ किलो वजनासह कमाल 7500 मीटर उंचीवर 40 तास उड्डाण करण्यास सक्षम असल्याचे आढळले. ते उणे २० अंश ते कमाल ६० अंश सेल्सिअस तापमानात कोणत्याही अडथळ्याशिवाय उडू शकते. अंधारात रात्री आणि दाट धुक्यातही घडणाऱ्या प्रत्येक घडामोडींचे रेकॉर्डिंग करण्यात आणि नियंत्रण कक्षाला स्पष्ट चित्रे आणि व्हिडिओ पाठविण्यास ते सक्षम आहे.

    Keep an eye on the border and watch over the lives of the injured soldiers Successful test of OEF drone!

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    India Satellite : भारतात लवकरच थेट उपग्रहाद्वारे इंटरनेट; मस्क यांची स्टारलिंक 30-31 ऑक्टोबरला मुंबईत डेमो देणार

    Cricketer Azharuddin : माजी क्रिकेटपटू अझरुद्दीन तेलंगणा सरकारमध्ये मंत्री होणार; 31 ऑक्टोबर रोजी शपथ घेणार

    राहुल गांधींनी मोदींच्या हाती आयता दिला मुद्दा; बिहारच्या निवडणुकीत “अपमान” तापला!!