वृत्तसंस्था
हैदराबाद : K. Kavitha भारतीय राष्ट्र समिती (BRS) ने मंगळवारी एमएलसी के. कविता यांना पक्षातून निलंबित केले. कविता यांचे वडील आणि तेलंगणाचे माजी मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव (KCR) यांनी हा निर्णय घेतला. बीआरएसने एक निवेदन जारी करून म्हटले आहे की, “कविता यांच्या कारवाया पक्षाविरुद्ध होत्या. म्हणूनच हा निर्णय घेण्यात आला आहे.”K. Kavitha
खरं तर, एक दिवस आधी, त्यांनी पत्रकार परिषदेत पक्षाच्या सहकाऱ्यांवर केसीआरची प्रतिमा खराब करण्याचा आरोप केला होता. कविता २०१४ ते २०१९ पर्यंत निजामाबादमधून लोकसभा खासदार आहेत. बऱ्याच काळापासून, त्यांचे भाऊ केटी रामाराव आणि चुलत भाऊ टी हरीश राव यांच्यात पक्ष नेतृत्वावरून वाद सुरू असल्याच्या बातम्या येत होत्या.K. Kavitha
कविता यांचे भाऊ केटी आणि पक्षाच्या नेत्यांविरुद्ध आरोप कोणते….
भाऊ केटी रामाराव बीआरएसचे भाजपमध्ये विलीनीकरण करू इच्छितात. केटी हे पक्षाचे कार्यकारी अध्यक्ष आहेत.
ज्येष्ठ नेते टी. हरीश राव आणि माजी खासदार मेघा कृष्णा रेड्डी हे भ्रष्टाचार प्रकरणात त्यांच्या वडिलांना बळीचा बकरा बनवू इच्छितात.
तेलंगणाच्या कालेश्वरम लिफ्ट इरिगेशन प्रोजेक्ट घोटाळ्याच्या सीबीआय चौकशीत फादर केजीआर यांचे नाव आहे, परंतु तत्कालीन पाटबंधारे मंत्री टी हरीश राव यांचे नाव नाही. ते पाच वर्षे पाटबंधारे मंत्री होते. पण त्यांच्यावर कोणताही खटला दाखल झाला नाही, हे कसे शक्य आहे?
दिल्ली दारू धोरण घोटाळ्यात माझे नाव आले. सीबीआय याची चौकशी करत आहे. हरीश राव देखील यासाठी जबाबदार आहेत.
२ मे रोजी कविताने तिच्या वडिलांना एक पत्र लिहिले. हे पत्र लीक झाले. त्यात लिहिले होते, “तुम्ही फक्त २ मिनिटे भाजपविरुद्ध बोललास. सर्वांना वाटते की तुम्ही भाजपसोबत जाण्याची तयारी करत आहात.”
२०२३ च्या पराभवानंतर बीआरएसमध्ये संघर्ष सुरू
पक्षाचे प्रमुख चंद्रशेखर राव ७३ वर्षांचे झाले आहेत. वाढत्या वयामुळे आणि सक्रिय राजकारणातून हळूहळू माघार घेण्याची शक्यता असल्याने, पुढचा नेता कोण असेल यावर पक्षात प्रश्न उपस्थित होत आहेत.
चंद्रशेखर राव यांनी त्यांचे पुत्र केटीआर यांना कार्यकारी अध्यक्ष बनवले आहे, परंतु कविता देखील स्वतःला एक प्रभावशाली नेता मानतात. हे देखील वादाचे एक कारण मानले जात आहे.
२०२३ मध्ये सत्तेबाहेर पडल्यानंतर, बीआरएस निधी आणि केडर मजबूत करण्यात व्यस्त आहेत. अशा परिस्थितीत, पक्षाचे भविष्य, तिकीट वाटप आणि रणनीती याबाबतच्या निर्णयांमध्ये कोणाची भूमिका असेल यावर केसीआर कुटुंबात मतभेद आहेत.
कविता या दिल्ली दारू घोटाळ्यातील आरोपी आहेत. त्यांची चौकशी सुरू आहे. याचा पक्षाच्या प्रतिमेवर परिणाम झाला आहे. केटीआर आणि त्यांचे समर्थक पक्षावर याचा आणखी नकारात्मक परिणाम होऊ नये असे मानतात.
तज्ज्ञांचा असा विश्वास आहे की, केटीआर पक्षाला व्यावसायिक पद्धतीने चालवू इच्छितात, तर कविता यांचा दृष्टिकोन भावना आणि जमिनीवरील राजकारणावर आधारित आहे. दोघांच्याही काम करण्याच्या पद्धतीतील फरकामुळे संघर्षही वाढत आहे.
K. Kavitha KCR Suspends Daughter Kavitha from BRS Party
महत्वाच्या बातम्या
- Surat Textile : सुरतच्या कापड गिरणीत ड्रम स्फोटामुळे भीषण आग; 2 ठार, अनेक जण अडकल्याची भीती
- मुख्यमंत्री आणि दोन्ही उपमुख्यमंत्र्यांच्या उपस्थितीत उपोषण सोडण्याचा मनोज जरांगेंचा आग्रह, पण अखेरीस विखे पाटलांच्या हस्ते सोडले उपोषण!! “रहस्य” काय??
- Afghanistan : अफगाणिस्तान भूकंपात 800 ठार, 2500 जखमी; मध्यरात्री 6 रिश्टर स्केलचा भूकंप
- Maratha reservation : मराठा आंदोलनाला यश, मनोज जरांगे यांनी सोडले उपोषण