• Download App
    Kash Patel काश पटेल म्हणाले- लोकांनी मला वांशिक शिवीगाळ केली

    Kash Patel : काश पटेल म्हणाले- लोकांनी मला वांशिक शिवीगाळ केली, सिनेटमध्ये निवेदन; जय श्री कृष्णाने भाषणाला सुरुवात

    Kash Patel

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : Kash Patel ट्रम्प प्रशासनात एफबीआय संचालकपदी निवड झालेल्या काश पटेल यांनी गुरुवारी सिनेटला सांगितले की त्यांना वर्णद्वेषाचा सामना करावा लागला आहे. काश पटेल यांना एफबीआय संचालक पदावर नियुक्तीसाठी सिनेटची मंजुरी घ्यावी लागेल. याबाबत सुनावणी सुरू आहे.Kash Patel

    गुरुवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान, रिपब्लिकन सिनेटर लिंडसे ग्रॅहम यांनी पटेल यांना विचारले की त्यांनी वैयक्तिकरित्या वर्णद्वेषाचा अनुभव घेतला आहे का. यावर पटेल यांनी सिनेट न्यायिक समितीसमोर सांगितले की, दुर्दैवाने त्यांना याचा सामना करावा लागला आहे.



    पटेल म्हणाले की, 6 जानेवारी 2021 रोजी कॅपिटल हिलवर झालेल्या हिंसाचाराच्या तपासादरम्यान त्यांनी समितीसमोर निवेदने दिली होती. काँग्रेसने (अमेरिकन संसद) त्यांची वैयक्तिक माहिती सार्वजनिक केली होती. यानंतर पटेल यांना जीवे मारण्याच्या धमक्या आल्या. तसेच त्यांना डिटेस्टेबल सँड निगर म्हटले गेले.

    हे मध्य पूर्व, उत्तर आफ्रिका आणि दक्षिण आशियातील लोकांचा अपमान करण्यासाठी वापरली जाणारी वांशिक शिवी आहे.

    जय श्री कृष्णने भाषणाला सुरुवात केली

    गुरुवारी सिनेटमध्ये झालेल्या सुनावणीदरम्यान काश पटेल यांनी ‘ जय श्री कृष्ण’ने भाषणाला सुरुवात केली. तसेच तो कलावा परिधान केलेले दिसले. वॉशिंग्टन डीसीमध्ये विमान आणि हेलिकॉप्टर अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्यांना त्यांनी श्रद्धांजली वाहिली. तसेच मृतांच्या कुटुंबीयांच्या संवेदना व्यक्त केल्या.

    सुनावणीवेळी त्यांचे पालक सिनेटमध्ये उपस्थित होते. काश पटेलची आई अंजना पटेल आणि वडील विनोद पटेल भारतातून अमेरिकेत पोहोचले होते. त्यांची बहीण आणि इतर कुटुंबीयही तिथे उपस्थित होते. पटेल यांनी पालक आणि कुटुंबातील इतर सदस्यांचेही सिनेटमध्ये स्वागत केले.

    पटेल यांनी एफबीआय संचालक म्हणून नियुक्ती केल्याबद्दल डोनाल्ड ट्रम्प यांचे आभारही मानले आहेत.

    Kash Patel said- People racially abused me, statement in Senate; Jai Shri Krishna started the speech

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहा जीमेलवरून स्वदेशी झोहो मेलवर शिफ्ट; म्हणाले- आता या आयडीवर मेल पाठवा; श्रीधर वेम्बूंनी तयार केले झोहो मेल

    Bihar : बिहार विधानसभा निवडणूक रालोआत जागावाटपावरून रस्सीखेच, 15 जागा नसल्यास लढणार नाही-जितन राम, मी रागावलो असे म्हणणे चुकीचेच- चिराग

    Nobel Prize : जपान, अमेरिका-ऑस्ट्रेलियातील शास्त्रज्ञांना रसायनशास्त्रातील नोबेल; नवीन अणू डिझाइन विकसित