• Download App
    Karnataka High Court कर्नाटक हायकोर्टाने म्हटले- मशीद पब्लिक प्लेस,

    Karnataka High Court : कर्नाटक हायकोर्टाने म्हटले- मशीद पब्लिक प्लेस, येथे जय श्रीराम म्हटल्याने धार्मिक भावना दुखावत नाही

    Karnataka High Court

    वृत्तसंस्था

    बंगळुरू : Karnataka High Court मशिदीत जय श्रीरामच्या घोषणा दिल्याने धार्मिक भावना दुखावत नाहीत, असे कर्नाटक उच्च न्यायालयाने बुधवारी स्पष्ट केले. न्यायालयाने बचाव पक्षाच्या युक्तिवादाशी सहमती दर्शवत आरोपांबाबत ठोस पुरावे नसल्याचे सांगितले.Karnataka High Court

    मशीद ही सार्वजनिक जागा असल्याचेही सांगण्यात आले. त्यात प्रवेश करणे कायद्यानुसार गुन्हेगारी अतिक्रमण मानले जाऊ शकत नाही. वास्तविक, न्यायालयाची ही टिप्पणी 24 सप्टेंबर 2023 रोजी दाखल झालेल्या खटल्यात समोर आली, जी आज न्यायालयाने रद्द केली.



    बंगळुरूमधील एत्तूर गावातील मशिदीत रात्री 10.50 वाजता जय श्री रामचा नारा दिल्याबद्दल कीर्तन कुमार आणि एनएम सचिन कुमार या दोन तरुणांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला. तक्रारदार हैदर अली सीएम म्हणाले होते की, गावात हिंदू आणि मुस्लिम वर्षानुवर्षे प्रेमाने राहतात. तरुणांनी गावात जातीय तेढ निर्माण करण्याचा प्रयत्न केला.

    हैदर यांनी आयपीसीच्या कलम 447, 295A, 505 आणि 506 अन्वये गुन्हा दाखल केला होता आणि दोन्ही तरुणांवर धमकावणे आणि गुन्हेगारी अतिक्रमण केल्याचा आरोप केला होता. यानंतर दोन्ही तरुणांनी या आरोपांना उच्च न्यायालयात आव्हान दिले.

    न्यायमूर्ती एम नागप्रसन्ना म्हणाले- जय श्री रामचा नारा लावणे हे धार्मिक भावना दुखावणारे कृत्य कसे मानले जाऊ शकते? धमक्या दिल्याचे आरोप झाले आहेत, त्याचा प्रत्यक्ष पुरावा नाही.

    सुरुवातीला आरोपींना अनोळखी घोषित करण्यात आले, नंतर अटक करण्यात आली

    कीर्तन कुमार आणि एनएम सचिन कुमार यांनी त्यांच्यावरील आरोपांना उच्च न्यायालयात आव्हान दिले होते. कारण सुरुवातीला गुन्हा दाखल करताना आरोपी अनोळखी दाखवण्यात आले होते.

    कीर्तन कुमार आणि एनएम सचिन मशिदीबाहेर सीसीटीव्हीमध्ये दिसत होते, त्यानंतर पोलिसांनी त्यांना ताब्यात घेतले. घोषणाबाजीच्या गुन्ह्यासाठी कोणत्याही कायदेशीर बाबींची पूर्तता केलेली नाही, असा युक्तिवाद दोघांनी केला.

    Karnataka High Court said- Saying Jai Shri Ram in Masjid Public Place does not hurt religious sentiments

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!