• Download App
    Kumaraswamy कर्नाटक सरकार मला समपवू इच्छित आहे'

    Kumaraswamy : ‘कर्नाटक सरकार मला संपवू इच्छित आहे’ ; कुमारस्वामींचा गंभीर आरोप!

    Kumaraswamy

    काँग्रेस सरकार आपल्याविरोधात कट रचत असल्याचा आरोप कुमारस्वामी यांनी केला


    विशेष प्रतिनिधी

    बंगळुरू : कर्नाटकचे माजी मुख्यमंत्री आणि केंद्रीय मंत्री एचडी कुमारस्वामी ( Kumaraswamy ) यांनी बुधवारी काँग्रेस सरकारवर शाब्दिक हल्ला चढवला. ते म्हणाले की, कर्नाटकच्या काँग्रेस सरकारला हैराण करणारा मी एकमेव व्यक्ती आहे, त्यामुळे सरकार त्यांना संपवू इच्छित आहे.

    काँग्रेस सरकार आपल्याविरोधात कट रचत असल्याचा आरोप कुमारस्वामी यांनी केला. ते म्हणाले की, कर्नाटक सरकारला लाजिरवाणं करणारा मी एकमेव व्यक्ती आहे. म्हणूनच त्यांना मला संपवायचे आहे. त्यामुळे ते विनाकारण हे करत आहे. मात्र, सरकारविरोधात लढा सुरूच ठेवणार आहे.



    राज्यपालांनी राजीनामा का द्यावा, असा सवाल त्यांनी केला. राज्यपालांनी संविधानाच्या अधिकारांतर्गत निर्णय घेतले आहेत. म्हैसूर अर्बन डेव्हलपमेंट अथॉरिटी (मुडा) जमीन वाटप प्रकरणात सीएम सिद्धरामय्या यांच्या विरोधात तक्रार दाखल करण्याची विनंती एका कार्यकर्त्याने राज्यपालांना केली होती. आरटीआय कार्यकर्त्याने दाखल केलेल्या तक्रारीच्या आधारे राज्यपालांनी मुख्यमंत्र्यांविरोधात खटला सुरू करण्यास मान्यता दिली.

    मात्र, राज्यपाल थावरचंद गेहलोत यांनी दिलेल्या चौकशीच्या आदेशाला मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी उच्च न्यायालयात आव्हान दिले आहे. तपासाचा आदेश रद्द करण्यात यावा यासाठी त्यांनी रिट याचिका दाखल केली. हे संपूर्ण प्रकरण राजकीय हेतूने प्रेरित असल्याचे त्यांनी म्हटले असून त्यांच्या 40 वर्षांच्या राजकीय कारकिर्दीत भ्रष्टाचाराचा एकही डाग नाही, असा दावा त्यांनी केला आहे.

    Karnataka Govt Wants To Kill Me Serious accusation of Kumaraswamy

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Kharif Crop : सरकारने 14 खरीप पिकांचा MSP वाढवला; सोयाबीनला ₹5708, कापसाला ₹8267 हमीभाव; तुरीचा MSP ₹450 वाढवून ₹8450

    PM Modi : पीएम मोदी ताफ्याऐवजी 2 वाहनांसह निघाले; पेट्रोल-डिझेल वाचवण्याचे आवाहन केले होते; शहा-नड्डा यांचा ताफाही घटला

    Hantavirus Outbreak : हंताव्हायरसमुळे आणखी 3 प्रवासी संक्रमित; अमेरिका, फ्रान्स आणि स्पेनचे रहिवासी; एकूण 9 रुग्ण, आतापर्यंत 3 मृत्यू