वृत्तसंस्था
बंगळुरू : Karnataka कर्नाटक काँग्रेसने सोशल मीडियावर एक पोस्ट पोस्ट केली, ज्यामध्ये जम्मू आणि काश्मीर पाकिस्तानचा भाग असल्याचे दाखवणारा नकाशा होता. कन्नड भाषेत लिहिलेल्या या पोस्टमध्ये पंतप्रधान मोदी आणि सरकारवर आंतरराष्ट्रीय नाणेनिधी (IMF) कडून पाकिस्तानला दिले जाणारे कर्ज रोखण्यात अपयश आल्याबद्दल टीका करण्यात आली आहे. तथापि, ही पोस्ट आता X मधून काढून टाकण्यात आली आहे.Karnataka
याबद्दल विचारले असता, पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष आणि उपमुख्यमंत्री डी के शिवकुमार म्हणाले, “हे चूक आहे. ही एक छोटीशी चूक होती. आम्ही सर्व काही काढून टाकले आहे. कोणीतरी खोडी केली होती.”
पक्षाच्या सोशल मीडिया हँडलवरील वारंवार होणाऱ्या त्रुटींबद्दल विचारले असता, शिवकुमार म्हणाले, “पोस्टसाठी जबाबदार असलेल्यांना काढून टाकण्यात आले आहे.
कर्नाटक काँग्रेसच्या एक्स पोस्टचा स्क्रीनशॉट, जरी तो डिलीट करण्यात आला आहे…
भाजपने म्हटले- काँग्रेस आयटी सेल हा दहशतवाद्यांचा स्लीपर सेल आहे
या पोस्टवर प्रतिक्रिया देताना विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते आर अशोक म्हणाले की, काश्मीरला पाकिस्तानचा भाग म्हणून दाखवणारा नकाशा ट्विट करून कर्नाटक काँग्रेसने पुन्हा एकदा पापी पाकिस्तानबद्दलचे प्रेम दाखवले आहे. कर्नाटक काँग्रेस पक्षाचा आयटी सेल हा पाकिस्तानी दहशतवाद्यांचा स्लीपर सेल आहे यात शंका नाही.
अशोक यांनी ऑपरेशन सिंदूरपूर्वी मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांच्या युद्धाची गरज नसल्याचे वक्तव्याकडेही लक्ष वेधले आणि म्हणाले, “पाकिस्तानच्या बाजूने वकिली करणाऱ्या मुख्यमंत्र्यांनी जनतेच्या संतापानंतर आपली भूमिका बदलली.”
छत्तीसगडच्या माजी मुख्यमंत्र्यांनी विचारले- जर दहशतवादी पकडले गेले नाहीत तर ‘ऑपरेशन सिंदूर’ कसे यशस्वी झाले?
छत्तीसगडचे माजी मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांनी केंद्र सरकारवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. त्यांनी विचारले की, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यात २६ जण ठार झाले पण हल्ला करणाऱ्या दहशतवाद्यांना अद्याप पकडले गेले नाही, मग ऑपरेशन सिंदूर यशस्वी कसे मानले जाऊ शकते. दिल्लीत झालेल्या पत्रकार परिषदेत भूपेश बघेल यांनी या संपूर्ण मोहिमेच्या पारदर्शकतेवर आणि धोरणात्मक यशावर प्रश्न उपस्थित केले आहेत आणि सरकारकडून उत्तरे मागितली आहेत.
बघेल यांनी केंद्र सरकारकडे मागणी केली आहे की संसदेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्यात यावे आणि सर्व पक्षांना युद्धबंदीच्या अटी काय आहेत हे सांगण्यात यावे.
आयएमएफकडून पाकिस्तानला १ अब्ज डॉलर्सचे कर्ज
आंतरराष्ट्रीय नाणेनिधी (IMF) च्या कार्यकारी मंडळाने शुक्रवारी (9 मे) हवामान लवचिकता कर्ज कार्यक्रमांतर्गत पाकिस्तानला $1.4 अब्ज (सुमारे 12 हजार कोटी रुपये) चे नवीन कर्ज मंजूर केले.
यासोबतच, विस्तारित निधी सुविधा (EFF) अंतर्गत मिळालेल्या $7 अब्ज (सुमारे ₹60 हजार कोटी) च्या मदतीचा पहिला आढावा देखील मंजूर करण्यात आला आहे. यामुळे पाकिस्तानला पुढील हप्त्यापैकी १ अब्ज डॉलर्स (सुमारे ८,५४२ कोटी रुपये) मिळतील.
Karnataka Congress shows Jammu and Kashmir as part of Pakistan; later removes social media post
महत्वाच्या बातम्या
- PM Modi च्या भाषणात no between the lines; पाकिस्तानच्या छातीवर केलाय वार, पाकिस्तान-दहशतवाद्यांना एकच न्याय आणि nuclear blackmail bye bye!!
- Trade आणि terrorism, रक्त आणि पाणी एकत्र वाहणार नाहीत; पाकिस्तान बरोबरच अमेरिकेलाही पंतप्रधान मोदींचा इशारा!!
- विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट
- Virat Kohli : विराट कोहलीची कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा अन् इंस्टावर भावनिक पोस्ट