जे पी नड्डांचा काँग्रेसवर हल्लाबोल!
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : JP Nadda राज्यसभेत संविधानावर मंगळवारी चर्चा झाली. यावेळी केंद्रीय मंत्री जेपी नड्डा यांनी आणीबाणीसह अनेक मुद्द्यांवरून काँग्रेसवर जोरदार हल्ला चढवला. भारत ही केवळ सर्वात मोठी लोकशाही नसून ती लोकशाहीची जननी आहे, असेही ते म्हणाले.JP Nadda
नड्डा म्हणाले, ‘आम्ही जे सण साजरे करतो, ते एक प्रकारे संविधानाप्रतीचे आमचे समर्पण, संविधानाप्रती असलेली आमची बांधिलकी दृढ करतात. मला विश्वास आहे की आम्ही या संधीचा चांगला उपयोग करू आणि राष्ट्रीय ध्येय साध्य करू. आपल्या सर्वांना माहित आहे की भारत ही सर्वात मोठी लोकशाही आहे, परंतु आपल्या पंतप्रधानांनी म्हटल्याप्रमाणे ही केवळ सर्वात मोठी लोकशाही नाही तर ती लोकशाहीची जननी देखील आहे.
ते म्हणाले, ‘आपण जेव्हा संस्कृतीबद्दल बोलतो तेव्हा अनेक वेळा आपण पुरोगामी नाही असे लोकांना वाटते. राज्यघटनेच्या मूळ प्रतीवरही अजिंठा आणि एलोरा लेण्यांचा ठसा होता याकडे मी त्यांचे लक्ष वेधून घेऊ इच्छितो. त्यावर कमळाची छापही आपल्याला दिसते. कमळ हे प्रतीक आहे की चिखलातून आणि दलदलीतून बाहेर पडल्यानंतर आणि स्वातंत्र्यासाठी लढल्यानंतर, आपण नवीन पहाट आणि नवीन संविधान घेऊन उभे राहण्यास तयार आहोत. त्यामुळे आपली राज्यघटनाही आपल्याला कमळातून प्रेरणा देते की, सर्व अडचणी आल्या तरी लोकशाही बळकट करण्यात आपण कोणतीही कसर सोडणार नाही.
ते पुढे म्हणाले, ‘तत्कालीन गृहमंत्री सरदार पटेल यांच्याकडे देशाला एकत्र आणण्याचे काम देण्यात आले होते आणि मला खूप आनंद झाला की खूप दिवसांनी मी काँग्रेसकडून सरदार वल्लभभाई पटेल यांचे नाव ऐकले. त्यांनी 562 संस्थानांचे विलीनीकरण करून जम्मू-काश्मीर तत्कालीन पंतप्रधानांच्या ताब्यात दिले.
JP Nadda said India is not only the biggest democracy but also the mother of all democracies
महत्वाच्या बातम्या
- Georgia : खळबळजनक! जॉर्जियामधील रेस्टॉरंटमध्ये 12 भारतीय मृत आढळले
- Abhishek Banerjee : तृणमूलच्या अभिषेक बॅनर्जींनीही ईव्हीएमवर काँग्रेसला दाखवला आरसा, म्हणाले…
- Chhagan Bhujbal Outburst: अजितदादा + प्रफुल्ल पटेल + तटकरेंनी केल्या गेमा; भुजबळ म्हणाले, मी तुमच्या हातातलं खेळणं आहे का??
- Manipur : मणिपूरमध्ये बिहारच्या 2 मजुरांची गोळ्या झाडून हत्या; 1 दहशतवादी ठार, 6 जणांना अटक