• Download App
    Jharkhand झारखंडमध्ये सत्तेत भाजप परतणार की सोरेन सरकार कायम राहणार?

    Jharkhand झारखंडमध्ये सत्तेत भाजप परतणार की सोरेन सरकार कायम राहणार?

    विधानसभा निवडणुकीचे निकाल आज जाहीर होणार  Jharkhand

    विशेष प्रतिनिधी

    रांची : झारखंड विधानसभा निवडणुकीनंतर आजच्या मतमोजणी होणार आहे. राजकीय नेते आणि पक्ष निकालाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. हा निकाल हे ठरवणार आहे की झारखंडमध्ये पुढील सरकार भाजपच्या नेतृत्वाखालील एनडीए आघाडीचे बनणार की झामुमोच्या नेतृत्वाखालील आघाडी पुन्हा सत्तेवर येणार. पोस्टल मतपत्रिकांची मतमोजणी सकाळी ८ वाजता सुरू होईल आणि नऊ वाजेपर्यंत कल येण्यास सुरुवात होईल. यावेळी मतदानाने विक्रमी 67.74 टक्के मतदान केले, जे 15 नोव्हेंबर 2000 रोजी राज्याच्या स्थापनेनंतरचे सर्वाधिक आहे. Jharkhand

    निवडणूक आयोगाच्या एका अधिकाऱ्याने शुक्रवारी सांगितले की, “२३ नोव्हेंबर रोजी होणाऱ्या मतमोजणीची तयारी जोरात सुरू आहे. सर्व मतमोजणी केंद्रांवर मतमोजणीसाठी व्यापक बंदोबस्त ठेवण्यात आला असून प्रत्येक विधानसभा मतदारसंघासाठी स्वतंत्र निरीक्षक नेमण्यात आले आहेत. “पोस्टल मतपत्रिकांची योग्य मोजणी सुनिश्चित करण्यासाठी प्रत्येक टेबलचे नेतृत्व एआरओ करेल.” Jharkhand

    “संपूर्ण प्रक्रिया पारदर्शक रीतीने प्रसारमाध्यमांच्या आणि उमेदवारांच्या किंवा त्यांच्या एजंट्सच्या पूर्ण देखरेखीखाली पार पडेल, ज्यांना प्रक्रियेवर बारीक लक्ष ठेवण्यास प्रोत्साहित केले जाईल,” अधिकाऱ्याने सांगितले. मतमोजणी प्रक्रियेत पूर्ण पारदर्शकता यावी यासाठी पुरेशी सुरक्षा आणि व्हिडीओ देखरेखीसह ‘स्ट्राँग रूम’ मजबूत करण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. “पोस्टल मतपत्रिकांची मतमोजणी सकाळी 8 वाजता सुरू होईल आणि सकाळी 9 ते 9.15 पर्यंत ट्रेंड येण्यास सुरुवात होईल,” असे अधिकाऱ्याने सांगितले.Jharkhand

    राज्यात 13 आणि 20 नोव्हेंबरला दोन टप्प्यात निवडणुका झाल्या. एकूण 81 जागांपैकी पहिल्या टप्प्यात 43 मतदारसंघात मतदान झाले, तर दुसऱ्या टप्प्यात 38 मतदारसंघात मतदान झाले. राज्यात सत्ताधारी झारखंड मुक्ती मोर्चाच्या नेतृत्वाखालील ‘इंडिया’ आणि भाजपच्या नेतृत्वाखालील NDA यांच्यात चुरशीची निवडणूक झाली, ज्यामध्ये JMM पुन्हा सत्ता मिळवण्याचा प्रयत्न करत आहे, तर भाजप सत्ताधारी आघाडीकडून सत्ता हिसकावून घेण्याचा प्रयत्न करत आहे. काही एक्झिट पोल भाकीत करतात की भाजपच्या नेतृत्वाखालील NDA सत्ताधारी JMM-नेतृत्वाखालील आघाडीला सत्तेतून बेदखल करेल, तर काहींनी झारखंडमध्ये ‘इंडियन नॅशनल डेव्हलपमेंट इनक्लुझिव्ह अलायन्स’ (इंडिया) च्या पुनरागमनाचा अंदाज वर्तवला आहे.

    Jharkhand assembly election results today

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Arunachal Pradesh : रेप-छेडछाडीच्या आरोपीची जमावाकडून पोलिस ठाण्याबाहेर हत्या; 20हून अधिक अल्पवयीन मुलींचे शोषण

    बिहारमध्ये मतदार यादीत आढळले बांगलादेशी, म्यानमारी आणि नेपाळी; पण शेतकरी आणि अल्पसंख्यांकांचे लेबल लावून काँग्रेस लढणार त्यांच्यासाठी!!

    राज्यसभा निवडणुकीसाठी खरी चुरस 2026 मध्ये; कारण निवृत्त होणाऱ्यांमध्ये पवार, देवेगौडा, दिग्विजय सिंह आणि खर्गे!!; पवार पुढे काय करणार??