मृतांमध्ये अनेक बिगर काश्मिरी मजुरांचा समावेश आहे. Jammu and Kashmir
विशेष प्रतिनिधी
जम्मू-काश्मीर : गांदरबलच्या सोनमर्गमध्ये मोठा दहशतवादी हल्ला झाला असून, यामध्ये आतापर्यंत ५ मजूर आणि एका डॉक्टरचा मृत्यू झाला आहे, तर काही जण जखमी असल्याचं सांगण्यात येत आहे. मृतांमध्ये अनेक बिगर काश्मिरी मजुरांचा समावेश आहे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, जिल्ह्यातील गुंड भागात बोगद्याच्या बांधकामावर काम करणाऱ्या एका खासगी कंपनीच्या कॅम्पमध्ये दहशतवाद्यांनी गोळीबार केला, दहशतवादी हल्ल्यानंतर लष्कराच्या जवानांनी संपूर्ण परिसराला घेराव घातला आहे एक शोध मोहीम. या हल्ल्यावर केंद्रीय गृहमंत्री म्हणाले की, दहशतवाद्यांना सोडले जाणार नाही.
जम्मू-काश्मीरमध्ये दहशतवाद्यांकडून टार्गेट किलिंगच्या घटना वारंवार घडत आहेत. दोन दिवसांपूर्वी शोपियानमध्ये दहशतवाद्यांनी अशीच घटना घडवली होती. जिथे एका बिगर काश्मिरी तरुणाची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली. गंदरबलमध्ये दहशतवाद्यांनी दोन गैर-काश्मीरी मजुरांची हत्या करून या घटनेला अवघे ४८ तास उलटले आहेत.
एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, दहशतवाद्यांनी गगनगीरमध्ये जम्मू-काश्मीर नसलेल्या रहिवाशांवर हल्ला केला ज्यात 3 मजूर ठार झाले आणि 2 इतर जखमी झाले. मात्र, या घटनेत दोन्ही जखमी मजुरांचाही मृत्यू झाला. सुरक्षा दलांनी परिसराची नाकेबंदी करून दहशतवाद्यांना घेरले आहे. दहशतवाद्यांचा खात्मा करण्यासाठी या भागात मोठ्या प्रमाणावर कारवाई करण्यात येत आहे.
जम्मू-काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी या घटनेवर शोक व्यक्त केला आहे. मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की, सोनमर्ग परिसरातील गगनगीर येथे स्थानिक नसलेल्या मजुरांवर भ्याड हल्ल्याची अत्यंत दुःखद बातमी मिळाली आहे. हे कामगार परिसरातील एका मोठ्या पायाभूत सुविधा प्रकल्पावर काम करत होते.
Terrorist attack in Jammu and Kashmir’s Ganderbal Two dead two injured
महत्वाच्या बातम्या
- Sudhanshu Trivedi : सुधांशू त्रिवेदींचा विरोधकांवर ‘व्होट जिहाद’चा आरोप!
- NDA Chief Minister and : ‘NDA’च्या मुख्यमंत्री अन् उपमुख्यमंत्र्यांनी घेतली पंतप्रधान मोदींची भेट!
- Uttar Pradesh : उत्तर प्रदेशमध्ये पोटनिवडणुकीची तारीख पुढे ढकलली जाणार?
- Prashant Kishor प्रशांत किशोर यांची निवडणुकीच्या राजकारणात एन्ट्री