• Download App
    Giriraj Singh ममता बॅनर्जी परदेशात भारताचा अपमान करताय हे अत्यंत दुर्दैवी - गिरीराज सिंह

    Giriraj Singh ममता बॅनर्जी परदेशात भारताचा अपमान करताय हे अत्यंत दुर्दैवी – गिरीराज सिंह

    ममता बॅनर्जी अन् तुकडे-तुकडे गँग परदेशात जातात तेव्हा… असंही गिरीराज सिंह म्हणाले आहेत. Giriraj Singh

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री आणि तृणमूल काँग्रेसच्या प्रमुख ममता बॅनर्जी यांनी लंडन दौऱ्यादरम्यान देशाच्या अर्थव्यवस्थेवर केलेल्या एका टिप्पणीमुळे भाजप नेत्यांकडून त्यांच्यावर टीका होत आहे. भाजप खासदार गिरीराज सिंह यांनी याला दुर्दैवी म्हटले आहे.

    ब्रिटनच्या दौऱ्यादरम्यान, मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांना विचारण्यात आले की २०६० पर्यंत भारत जगातील सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था बनू शकेल का? त्यांनी ही भविष्यवाणी फेटाळून लावली, त्यानंतर भाजप खासदार गिरिराज सिंह यांनी त्यांच्यावर टीका केली.



    भाजप खासदार गिरीराज सिंह म्हणाले, ममता बॅनर्जी दोन्ही गोष्टी करत आहेत – सत्य लपवत आहेत आणि भारताचा अपमान करत आहेत. आज संपूर्ण जग भारताची वाढती अर्थव्यवस्था पाहत आहे, जाणत आहे आणि तिचा आदर करत आहे. पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली देशाची अर्थव्यवस्था वाढत असल्याचे आयएमएफ म्हणत आहे. ममता बॅनर्जी आणि तुकडे-तुकडे गँग परदेशात जातात तेव्हा ते भारताला अपमानित करण्याचे काम करतात हे खूप दुर्दैवी आहे.

    ब्रिटनच्या दौऱ्यादरम्यान, मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी एका मुलाखतीत विचारले गेले की, आपण ब्रिटनमधील सहावी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था आहोत, भारत ही पाचवी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था आहे. लवकरच तो तिसऱ्या क्रमांकावर येईल. आमचा अंदाज आहे की २०६० पर्यंत भारत जगातील पहिली सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था बनेल. तर या प्रश्नाच्या उत्तरात पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी म्हणाल्या, मी याच्याशी असहमत आहे.

    या उत्तरानंतर ममता भाजप नेत्यांच्या निशाण्यावर आल्या आहेत. तत्पूर्वी, भाजप आयटी सेलचे प्रमुख अमित मालवीय यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवर एका पोस्टद्वारे ममता बॅनर्जी यांच्या विधानाचा निषेध केला आणि ते अपमानजनक म्हटले. अमित मालवीय म्हणाले, पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांना भारत जगातील सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था बनण्याबाबत समस्या आहे. हे खरोखरच लज्जास्पद आहे. परदेशात असे कोण वागू शकते?

    It is very unfortunate that Mamata Banerjee is insulting India abroad Giriraj Singh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Goldie Brar : गोल्डी ब्रारने भाजपचे माजी खासदाराकडे मागितला पाच कोटींचा प्रोटेक्शन मनी

    UPI transactions : दोन हजार रुपयांपेक्षा जास्त किमतीच्या UPI व्यवहारांवर GST लादण्याची कोणतीही योजना नाही

    Mithun Chakraborty : मिथुन चक्रवर्ती यांनी बंगाल पोलिसांना म्हटले ‘मूक प्रेक्षक’