वृत्तसंस्था
अयोध्या : रामजन्मभूमी-बाबरी मशीद प्रकरणातील प्रमुख पक्षकार इक्बाल अन्सारी यांचा असा विश्वास आहे की भाजपनेच अयोध्या प्रकरण संपुष्टात आणले आहे आणि आता सर्वांनी ‘सर्व मतभेदाला’ निरोप देण्यासाठी सरसंघचालक मोहन भागवत यांच्या सल्ल्याचे पालन केले पाहिजे. ते म्हणाले की, भारतीय जनता पक्षाने (भाजप) राममंदिराच्या मुद्द्यावरून काँग्रेसने उफाळून आणला आहे.Iqbal Ansari, who was the main party of Babri Masjid, said – BJP has ended the issue of Ram Temple!
‘काँग्रेसने बाबरी मशिदीत मूर्ती आणली’
अन्सारी यांनी आरोप केला की, ‘आमचे वडील (हाशिम अन्सारी) हयात असताना ते सर्वांना सांगत राहिले की, बाबरी मशिदीत मूर्ती काँग्रेसने लावली, काँग्रेसने मशीद पाडली, काँग्रेसने दंगल घडवून आणली, काँग्रेसने मंदिराची पायाभरणी केली. या सरकारमध्ये (भाजप सरकार) तर हे कमी होत आहे, असे आपण म्हणतो. या सरकारने फक्त इमारत बांधली, बाकी काही झाले नाही. भाजपने खरे तर राम मंदिराचा मुद्दा संपवला आहे.
काशी आणि मथुरेच्या मुद्द्यावरून अन्सारी म्हणाले, ‘जोपर्यंत देशात राजकारण जिवंत आहे, तोपर्यंत हे सर्व घडत राहील. काँग्रेसने काय केले? आज जे काही चालले आहे, तेच काँग्रेसने केले आहे.
मोहन भागवत यांच्या भाषणाचे कौतुक
प्राणप्रतिष्ठा समारंभात राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे (आरएसएस) सरसंघचालक मोहन भागवत यांच्या भाषणाचे कौतुक करताना अन्सारी म्हणाले, ‘भागवतजींनी खूप चांगली गोष्ट सांगितली. त्यांनी जे सांगितले तेही घडले पाहिजे. त्याची अंमलबजावणीही होणे महत्त्वाचे आहे. कार्यक्रमात नागरिकांना प्रेरित करताना भागवत म्हणाले होते की, ‘आपल्याला सर्व मतभेद सोडले पाहिजेत, मतभेद संपवले पाहिजेत आणि छोट्या-छोट्या मुद्द्यांवरून भांडणे सोडली पाहिजेत. आपला अहंकार त्यागून एकात्म राहावे लागेल.
प्रत्येक कानाकोपऱ्यात राम उपस्थित आहे, हे जाणून आपल्याला समन्वयाने वाटचाल करावी लागेल, असे सरसंघचालक म्हणाले होते. प्रत्येक जण आपला आहे, म्हणूनच आपण चालू शकतो. एकत्र वागणे, हे धर्माचे पहिले खरे आचरण आहे.
‘देशातील मुस्लिमांना शांतता हवी’
अन्सारी म्हणाले, ‘देशातील मुस्लिमांना शांतता हवी आहे. हा समाज फारसा शिक्षित नाही. त्यांना सरकारी नोकरी नको आहे. ते स्वतःचा छोटासा व्यवसाय करतात. जेव्हा दंगल होणार नाही तेव्हा तो शांतपणे जगेल. एका प्रश्नाला उत्तर देताना अन्सारी म्हणाले की, राम काल अयोध्येत आलेले नाहीत, ते डिसेंबर 1949 पासून तिथे आहेत.
Iqbal Ansari, who was the main party of Babri Masjid, said – BJP has ended the issue of Ram Temple!
महत्वाच्या बातम्या
- कर्पूरी ठाकूर यांना मरणोत्तर भारतरत्न पुरस्कार जाहीर; केंद्राची घोषणा; दोन वेळा राहिले बिहारचे मुख्यमंत्री
- महाराष्ट्र अवयवदानात देशात अग्रेसर; शेकडो रुग्णांना जीवदान
- राम मंदिराचे मुख्यमंत्री योगी यांनी केले हवाई निरीक्षण
- मीरा रोडच्या नया नगरमध्ये बुलडोझरची धडक कारवाई, दंगलखोरांची बेकायदा बांधकामे उद्ध्वस्त!!