वृत्तसंस्था
बंगळुरू : कर्नाटक काँग्रेसमध्ये फूट पडल्याच्या वृत्तांदरम्यान, वोक्कलिगा संताने गुरुवारी सांगितले की, कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी राजीनामा द्यावा आणि त्यांच्या जागी उपमुख्यमंत्री डीके शिवकुमार यांची नियुक्ती करावी. केम्पेगौडा जयंतीनिमित्त बंगळुरू येथे आयोजित कार्यक्रमात विश्व वोक्कलिगा महासमस्तान मठाचे संत कुमार चंद्रशेखरनाथ स्वामीजी यांनी ही माहिती दिली. सिद्धरामय्या आणि डीके शिवकुमार हे दोघेही कार्यक्रमाला उपस्थित होते.Invocation of Vokkaliga Saint in Karnataka; Siddaramaiah should step down, Shivakumar should be made Chief Minister
वोक्कलिगा संताचे हे आवाहन अशा वेळी आले आहे, जेव्हा राज्यात वीरशैव-लिंगायत, एससी/एसटी आणि अल्पसंख्याक समुदायातून आणखी तीन उपमुख्यमंत्री नेमण्याची मागणी होत आहे. सध्या राज्यात डीके शिवकुमार हे एकमेव उपमुख्यमंत्री आहेत. ते दक्षिण कर्नाटकातील वोक्कलिगा या प्रबळ समुदायातून आले आहेत.
संत म्हणाले- सर्वांनी सत्ता उपभोगली आहे, फक्त शिवकुमार बाकी राहिले आहेत
सर्वांनी सत्ता उपभोगली आहे आणि मुख्यमंत्री झाले, पण आमचे डीके शिवकुमार आजवर मुख्यमंत्री होऊ शकले नाहीत, असे संत मंचावर म्हणाले. त्यामुळे सिद्धरामय्या यांना विनंती आहे की त्यांनी या पदाचा अनुभव घेतला आहे, त्यामुळे आता त्यांनी शिवकुमार यांच्याकडे सत्ता सोपवून त्यांना आशीर्वाद द्यावा.
सिद्धरामय्या यांची इच्छा असेल तरच हे होऊ शकते, असे ते म्हणाले. अन्यथा हे शक्य होणार नाही. त्यामुळे शुभेच्छांसह मी सिद्धरामय्या यांना डीके शिवकुमार यांना मुख्यमंत्री करण्याची विनंती करू इच्छितो.
सिद्धरामय्या म्हणाले – पक्ष जे म्हणेल ते करू
संताच्या या आवाहनाबाबत सिद्धरामय्या यांना विचारले असता ते म्हणाले की, काँग्रेस हा हायकमांड पक्ष आहे. ही लोकशाही आहे. हायकमांड जे काही सांगेल ते आम्ही करू. शिवकुमार म्हणाले की, काही गोष्टी सांगितल्या आहेत. सिद्धरामय्या आणि मी दोघेही राज्यातील रखडलेल्या प्रकल्पांबाबत राज्याच्या खासदारांशी चर्चा करण्यासाठी नवी दिल्लीला जात आहोत.
कर्नाटकात आणखी तीन उपमुख्यमंत्री करण्याची मागणी
सध्या कर्नाटकात आणखी तीन उपमुख्यमंत्री करण्याची मागणी जोर धरत आहे. कर्नाटकातील काही मंत्री वीरशैव-लिंगायत, एससी/एसटी आणि अल्पसंख्याक समाजाच्या नेत्यांना उपमुख्यमंत्री पद देण्याची मागणी करत आहेत. सध्या कर्नाटकात वोक्कलिगा समाजाचे डीके शिवकुमार हे उपमुख्यमंत्रीपद सांभाळत आहेत.
सहकार मंत्री केएन राजन्ना, गृहनिर्माण मंत्री बीझेड जमीर अहमद खान, सार्वजनिक बांधकाम मंत्री सतीश जारकीहोळी आणि इतर अनेक नेत्यांनी या आठवड्यात राज्यात आणखी तीन उपमुख्यमंत्री नेमण्याचा मुद्दा उपस्थित केला. हे सर्व नेते सिद्धरामय्या यांचे निकटवर्तीय मानले जातात. याबाबत मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी काँग्रेस हायकमांडचा निर्णय अंतिम असेल असे म्हटले आहे.
Invocation of Vokkaliga Saint in Karnataka; Siddaramaiah should step down, Shivakumar should be made Chief Minister
महत्वाच्या बातम्या
- ICC T20 World Cup : इंग्लडला 68 धावांनी पराभूत करत भारताची विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात धडक!
- पेपरफुटी वरून विरोधकांचा दोन्ही सरकारांवर हल्लाबोल, पण महाराष्ट्रात ठाकरे – पवार सरकारच्या काळात झाल्या तरी किती पेपरफुटी??
- गुंडांशी संबंध नकोत, म्हणून अजितदादांनी भरली होती तंबी, पण त्यांच्याच कार्यकर्त्यांनी ती खुंटीला टांगली!!
- केजरीवाल सरकारला आणखी एक मोठा झटका, उपराज्यपालांनी ‘ही’ समिती केली बरखास्त