• Download App
    International Yoga Day : पंतप्रधान मोदींचे अमेरिकेतून देशाला संबोधन; योग ही जागतिक चळवळ बनल्याचे प्रतिपादन|International Yoga Day Prime Minister Modi's address to the nation from America; Asserting that yoga has become a global movement

    International Yoga Day : पंतप्रधान मोदींचे अमेरिकेतून देशाला संबोधन; योग ही जागतिक चळवळ बनल्याचे प्रतिपादन

    वृत्तसंस्था

    न्यूयॉर्क : योग दिनानिमित्त पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी अमेरिकेतून भारतवासीयांना संबोधित केले. पीएम मोदी म्हणाले की, मी व्हिडिओ संदेशाद्वारे तुम्हा सर्वांशी जोडलो आहे, परंतु मी योग करण्याच्या कार्यक्रमातून बाहेर नाही. भारतीय वेळेनुसार आज संध्याकाळी साडेपाच वाजता मी संयुक्त राष्ट्रांच्या मुख्यालयात मोठ्या योग कार्यक्रमात सहभागी होणार आहे. भारताच्या आवाहनावर जगातील 180 हून अधिक देश एकत्र येणे ऐतिहासिक आणि अभूतपूर्व आहे.International Yoga Day Prime Minister Modi’s address to the nation from America; Asserting that yoga has become a global movement

    विक्रमी संख्येने देशांनी योगास पाठिंबा दिला

    योग दिनानिमित्त पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले, तुम्हाला आठवत असेल की, 2014 मध्ये जेव्हा संयुक्त राष्ट्र महासभेत आंतरराष्ट्रीय योग दिनाचा प्रस्ताव आला तेव्हा विक्रमी संख्येने देशांनी त्याला पाठिंबा दिला होता. तेव्हापासून आंतरराष्ट्रीय योग दिनाच्या माध्यमातून योग ही जागतिक चळवळ बनली आहे. पीएम मोदी म्हणाले की, या वर्षी योग दिनाचे कार्यक्रम ओशन रिंग ऑफ योगाने अधिक खास बनवले आहेत. त्याची कल्पना ही योग आणि समुद्राचा विस्तार यांच्यातील परस्पर संबंधांवर आधारित आहे.



    लोकांना योगाची ऊर्जा जाणवली – पंतप्रधान मोदी

    आज जगभरातील लोक योग आणि वसुधैव कुटुंबकम या सिद्धांतावर एकत्र योग करत आहेत. योगाद्वारे आपल्याला आरोग्य, आयुष आणि शक्ती मिळते असे आपल्या शास्त्रात सांगितले आहे. आपल्यापैकी किती जणांना योगाची ऊर्जा जाणवली आहे. वैयक्तिक पातळीवर चांगले आरोग्य आपल्यासाठी किती महत्त्वाचे आहे, हे आपल्या सर्वांना माहीत आहे. योगामुळे सशक्त समाज निर्माण होतो.

    पीएम मोदी म्हणाले की, गेल्या काही वर्षांत स्वच्छ भारत ते स्टार्टअप यासारख्या गोष्टींमध्ये विलक्षण गती दिसली, या ऊर्जेचा परिणाम दिसून आला. भारताची संस्कृती असो वा सामाजिक रचना, अध्यात्म असो किंवा आपली दृष्टी… आम्ही नेहमीच स्वीकारणाऱ्या परंपरेचे स्वागत केले आहे, नवीन कल्पनांचे संरक्षण केले आहे. आम्ही विविधता साजरी केली आहे. योग अशा प्रत्येक शक्यतांना बळ देतो.

    कर्म ते योगापर्यंतचा प्रवास

    योग दिनानिमित्त पीएम मोदी म्हणाले की, योगाच्या माध्यमातून आपला विरोधाभास संपवायचा आहे. योगाच्या माध्यमातून आपल्याला आपल्यातील अडथळे आणि प्रतिकार दूर करावे लागतील. जगासमोर भारत-सर्वोत्तम भारत मांडायचा आहे. योगाबद्दल असे म्हटले जाते की कृतीत कौशल्य म्हणजे योग. स्वातंत्र्याच्या काळात हा मंत्र आपल्या सर्वांसाठी खूप महत्त्वाचा आहे. कर्म ते कर्मयोग हा प्रवास आपण ठरवतो. मला खात्री आहे की, योगामुळे आपण आपले आरोग्य सुधारू आणि हे संकल्पदेखील आत्मसात करू.

    International Yoga Day Prime Minister Modi’s address to the nation from America; Asserting that yoga has become a global movement

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य