• Download App
    2040 पर्यंत भारताची अंतराळ अर्थव्यवस्था 40 अब्ज डॉलरची असणार|Indias space economy to be worth 40 billion Dollers by 2040 Union Minister Jitendra Singh

    2040 पर्यंत भारताची अंतराळ अर्थव्यवस्था 40 अब्ज डॉलरची असणार

    • केंद्रीय मंत्री जितेंद्र सिंह यांनी हा दावा केला आहे.

    विशेष प्रतिनिधी

    दिल्ली : भारताची अंतराळ अर्थव्यवस्था 2040 पर्यंत सुमारे 40 अब्ज डॉलर असेल. केंद्रीय मंत्री जितेंद्र सिंह यांनी हा दावा केला आहे. केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, काही परदेशी संस्थांनी 2040 पर्यंत भारताची अंतराळ अर्थव्यवस्था 100 अब्ज डॉलरपर्यंत पोहोचण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे. अंतराळ अर्थव्यवस्थेच्या वाढीनंतर शास्त्रज्ञांना कामाचे चांगले वातावरणही मिळेल, असे ते म्हणाले.Indias space economy to be worth 40 billion Dollers by 2040 Union Minister Jitendra Singh



    इस्रोच्या रॉकेट प्रक्षेपणाच्या 60 व्या वर्धापनदिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमादरम्यान प्रसारमाध्यमांशी बोलताना केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, सध्या आपली अंतराळ अर्थव्यवस्था फारशी प्रभावी नाही आणि ती केवळ 8 दशलक्ष डॉलर्स इतकी आहे. पण लवकरच एक मोठा बदल होणार आहे आणि केवळ परदेशी उपग्रह प्रक्षेपित करून आपण सुमारे 25 दशलक्ष युरो कमवू शकतो आणि अमेरिकन उपग्रह प्रक्षेपित करून आपण 17-18 दशलक्ष डॉलर्स कमवू शकतो.

    जितेंद्र सिंह म्हणाले की, आमची 70 टक्क्यांहून अधिक अंतराळ संसाधने गैर-सरकारी क्षेत्रातून येतात. त्यांनी कबूल केले की भारताच्या अंतराळ क्षेत्रात सध्या संसाधनांची कमतरता आहे, परंतु ही कमतरता लवकरच दूर केली जाईल. ते म्हणाले की, इतर देशांनी चंद्रावर मानव पाठवला असला तरी आम्ही चंद्रावर पाण्याचा शोध लावला.

    Indias space economy to be worth 40 billion Dollers by 2040 Union Minister Jitendra Singh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!