• Download App
    भारतीय वंशाचे नील मोहन यूट्यूबचे नवे सीईओ : 2008 मध्ये गुगलमध्ये लागले, 2013 मध्ये मिळाला 544 कोटींचा बोनस|Indian origin Neil Mohan the new CEO of YouTube joined Google in 2008, received a bonus of 544 crores in 2013

    भारतीय वंशाचे नील मोहन यूट्यूबचे नवे सीईओ : 2008 मध्ये गुगलमध्ये लागले, 2013 मध्ये मिळाला 544 कोटींचा बोनस

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारतीय वंशाचे नील मोहन यांची YouTubeचे नवीन CEO म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. याआधी नील मोहन हे यूट्यूबचे सीपीओ होते. त्यांना बढती देऊन ही जबाबदारी देण्यात आली आहे. नील मोहन 2008 पासून गुगलमध्ये काम करत आहेत. 2013 मध्ये कंपनीने त्यांना 544 कोटी रुपयांचा बोनस दिला होता.Indian origin Neil Mohan the new CEO of YouTube joined Google in 2008, received a bonus of 544 crores in 2013

    ते माजी सीईओ सुझान वोजिस्की यांची जागा घेतील. सुसानने नुकताच आपल्या पदाचा राजीनामा दिला आहे. 54 वर्षीय वोजिस्की म्हणाल्या की, त्यांना त्यांच्या कुटुंबासोबत अधिक वेळ घालवायचा आहे. तसेच त्यांना त्यांच्या आरोग्यावर आणि वैयक्तिक आयुष्यावर लक्ष केंद्रित करायचे आहे. त्यामुळेच त्या पद सोडत आहेत. 2014 मध्ये त्या यूट्यूबची सीईओ झाल्या होत्या.



    यूट्यूबचा सीईओ म्हणून नियुक्त झाल्याबद्दल सुझान यांनी नील यांचे अभिनंदन केले. सुसान म्हणाल्या की, आम्ही शॉर्ट्स, स्ट्रीमिंग आणि सबस्क्रिप्शनमध्ये जे काही करत आहोत ते विलक्षण आहे. आमचे नेतृत्व करण्यासाठी नील योग्य व्यक्ती आहे. मी 9 वर्षांपूर्वी जितका विश्वास ठेवला होता तितकाच माझा YouTube वर विश्वास आहे. YouTube चे सर्वोत्तम दिवस अजून यायचे आहेत.

    नील मोहनबद्दल जाणून घ्या

    नील मोहन यांनी स्टॅनफोर्ड विद्यापीठातून शिक्षण घेतले आहे. नील यांनी ग्लोरिफाइड टेक्निकल सपोर्टसह त्यांच्या करिअरची सुरुवात केली, जिथे त्यांनी 60,000 डॉलर पगार मिळवला. याशिवाय नील यांनी एक्सेंचरमध्ये वरिष्ठ विश्लेषक म्हणूनही काम केले आहे. त्यानंतर ते DoubleClick Inc मध्ये सामील झाले. नील मोहन यांनी या कंपनीत ग्लोबल क्लायंट सर्व्हिसेसचे संचालक म्हणून 3 वर्षे 5 महिने काम केले. याशिवाय सुमारे अडीच वर्षे उपाध्यक्ष बिझनेस ऑपरेशनची जबाबदारी त्यांनी सांभाळली.

    यानंतर नील मायक्रोसॉफ्टमध्ये रुजू झाले, येथे 4 महिने काम केल्यानंतर तो डबलक्लिक इंकमध्ये परतले. त्यानंतर नील यांनी येथे 3 वर्षे काम केले. DoubleClick Inc नंतर, त्यांनी 2008 मध्ये Google मध्ये वरिष्ठ उपाध्यक्ष, डिस्प्ले आणि व्हिडिओ जाहिराती या पदावर काम करण्यास सुरुवात केली. 2015 मध्ये, त्यांना YouTube चे मुख्य उत्पादन अधिकारी बनवण्यात आले होते.

    Indian origin Neil Mohan the new CEO of YouTube joined Google in 2008, received a bonus of 544 crores in 2013

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य