• Download App
    26 वेळा जगज्जेता होणारा भारतीय, पंकज अडवाणीचे 18वे बिलियर्ड्स विजेतेपद|Indian 26-time World Champion Pankaj Advani's 18th Billiards Title

    26 वेळा जगज्जेता होणारा भारतीय, पंकज अडवाणीचे 18वे बिलियर्ड्स विजेतेपद

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारतीय स्टार पंकज अडवाणीने 26व्यांदा वर्ल्ड बिलियर्ड्स चॅम्पियनशिप जिंकली आहे. पंकजने क्वालालंपूरमध्ये लाँग फॉरमॅटचे विजेतेपद पटकावले. 38 वर्षीय क्यू स्टार पंकजने अंतिम सामन्यात आपल्याच देशाच्या सौरव कोठारीचा 1000-416 असा पराभव केला.Indian 26-time World Champion Pankaj Advani’s 18th Billiards Title

    त्याने 18व्यांदा बिलियर्ड्सचे विजेतेपद पटकावले आहे. पंकजने 20 वर्षांपूर्वी या दिवशी 21 नोव्हेंबर 2003 रोजी पहिले जगज्जेतेपद पटकावले होते. त्यानंतर तो स्नूकरमध्ये वर्ल्ड चॅम्पियन बनला. त्यानंतर 2005 मध्ये पंकजने बिलियर्ड्सचे पहिले जगज्जेतेपद पटकावले.



    काय असतो पॉइंट-टाइम फॉरमॅट?

    पंकजने पॉइंट फॉरमॅटमध्ये हे विजेतेपद पटकावले आहे. याला दीर्घ स्वरूप म्हणतात. या प्रकारात, खेळाडूला सामना जिंकण्यासाठी एक हजार गुण मिळवावे लागतात, तर वेळेच्या स्वरूपात, हे गुण वेगवेगळ्या फ्रेममध्ये विभागले गेले आहेत. 150 गुणांची फ्रेम आहे. या फॉरमॅटमध्ये, खेळाडूला फ्रेम जिंकण्यासाठी 150 गुण मिळवावे लागतात. या प्रकारातील सामने बेस्ट ऑफ 3, बेस्ट ऑफ 5 आणि बेस्ट ऑफ 7 या आधारावर खेळवले जातात.

    अंतिम सामना एकतर्फी

    भारताचे दोन खेळाडू अंतिम फेरीत पोहोचले होते. पंकजची स्पर्धा सौरव कोठारीशी होती. पंकजने त्यांचा एकतर्फी पराभव केला. त्यांच्या विजयाचे अंतर 1000-416 इतके होते.

    उपांत्य फेरीत रुपेश शहाचा पराभव

    उपांत्य फेरीतही चारही भारतीय खेळाडू आमनेसामने होते. अडवाणीने उपांत्य फेरीत देशबांधव रुपेश शहाचा 900-273 असा पराभव केला होता, तर कोठारीने उपांत्य फेरीत ध्रुव सितवाला 900-756 ने पराभूत केले होते.

    Indian 26-time World Champion Pankaj Advani’s 18th Billiards Title

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    दहशतवाद्यांसाठी पाकिस्तान आता उरला नाही “सुरक्षित स्वर्ग”, हेच Operation sindoor चे सर्वांत मोठे यश!!

    Modi – J. D. Vance चर्चेत nuclear या शब्दाचा उल्लेखही नाही, पाकिस्तानने आगाऊपणा केला, तर भारताचा प्रतिकार जास्त विध्वंसक!!

    Jitendra Singh : सीमावर्ती भागातील तांत्रिक अन् वैज्ञानिक प्रतिष्ठानांची सुरक्षा केंद्र वाढवणार