बटाट्यांसह अनेक वस्तूंची निर्यात करणार आहे India will not let Maldives starve Step forward to help
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: भारताने शुक्रवारी अंडी, बटाटे, कांदे, तांदूळ, गव्हाचे पीठ, साखर आणि डाळी यासारख्या काही वस्तूंची मालदीवला निर्यात करण्यावरील बंदी उठवली.
परकीय व्यापार महासंचालनालयाने अधिसूचनेत म्हटले आहे की, आर्थिक वर्ष 2024-25. दरम्यान द्विपक्षीय व्यापार करारांतर्गत मालदीवसाठी या वस्तूंच्या निर्यातीला मान्यता देण्यात आली आहे.
मालदीवची तब्बल 36 बेटे चीनकडे; मुइज्जूंनी चिनी कंपन्यांना दिली भाडेतत्त्वावर
मालदीवमध्ये अंडी, बटाटे, कांदे, तांदूळ, गव्हाचे पीठ, साखर, डाळी, बाजरी आणि नदी वाळूच्या निर्यातीला परवानगी देण्यात आली आहे. मालदीवमध्ये या वस्तूंच्या निर्यातीला सध्याच्या किंवा भविष्यातील कोणत्याही निर्बंधांमधून सूट देण्यात आली आहे.
अंडी, बटाटे, कांदे, साखर, तांदूळ, गव्हाचे पीठ आणि डाळींचा कोटाही पाच टक्क्यांनी वाढवण्यात आला आहे. नदीतील वाळू आणि खडीचा कोटा 25 टक्क्यांनी वाढवून 10 लाख मेट्रिक टन करण्यात आला आहे.
India will not let Maldives starve Step forward to help
महत्वाच्या बातम्या
- आपने नव्या वादाला फोडले तोंड, भगतसिंग-आंबेडकरांसोबत केजरीवालांचा फोटो, भाजपने घेतला आक्षेप
- मिशन 400 च्या नाहीत नुसत्याच गप्पा; भाजपने वाढविला तरी कसा मुस्लिम मतांचा टक्का??; वाचा सविस्तर!!
- लडाखमध्ये ‘इमर्जन्सी लँडिंग’ दरम्यान IAFच्या अपाचे हेलिकॉप्टरला अपघात
- लैंगिक शोषण प्रकरणी बृजभूषण शरण सिंह यांच्याविरोधात निकाल राखून ठेवला