• Download App
    भारत मालदीवला उपाशी राहू देणार नाही! मदतीसाठी पुढे सरसावला India will not let Maldives starve Step forward to help

    भारत मालदीवला उपाशी राहू देणार नाही! मदतीसाठी पुढे सरसावला

    India will not let Maldives starve Step forward to help

    बटाट्यांसह अनेक वस्तूंची निर्यात करणार आहे India will not let Maldives starve Step forward to help

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली: भारताने शुक्रवारी अंडी, बटाटे, कांदे, तांदूळ, गव्हाचे पीठ, साखर आणि डाळी यासारख्या काही वस्तूंची मालदीवला निर्यात करण्यावरील बंदी उठवली.

    परकीय व्यापार महासंचालनालयाने अधिसूचनेत म्हटले आहे की, आर्थिक वर्ष 2024-25. दरम्यान द्विपक्षीय व्यापार करारांतर्गत मालदीवसाठी या वस्तूंच्या निर्यातीला मान्यता देण्यात आली आहे.


    मालदीवची तब्बल 36 बेटे चीनकडे; मुइज्जूंनी चिनी कंपन्यांना दिली भाडेतत्त्वावर


    मालदीवमध्ये अंडी, बटाटे, कांदे, तांदूळ, गव्हाचे पीठ, साखर, डाळी, बाजरी आणि नदी वाळूच्या निर्यातीला परवानगी देण्यात आली आहे. मालदीवमध्ये या वस्तूंच्या निर्यातीला सध्याच्या किंवा भविष्यातील कोणत्याही निर्बंधांमधून सूट देण्यात आली आहे.

    अंडी, बटाटे, कांदे, साखर, तांदूळ, गव्हाचे पीठ आणि डाळींचा कोटाही पाच टक्क्यांनी वाढवण्यात आला आहे. नदीतील वाळू आणि खडीचा कोटा 25 टक्क्यांनी वाढवून 10 लाख मेट्रिक टन करण्यात आला आहे.

    India will not let Maldives starve Step forward to help

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    भारत-ब्रिटनदरम्यान 4,200 कोटी रुपयांचा क्षेपणास्त्र करार; पीएम मोदी म्हणाले- भारताच्या विकास यात्रेत ब्रिटनचे स्वागत

    Amit Shah : अमित शहा जीमेलवरून स्वदेशी झोहो मेलवर शिफ्ट; म्हणाले- आता या आयडीवर मेल पाठवा; श्रीधर वेम्बूंनी तयार केले झोहो मेल

    Bihar : बिहार विधानसभा निवडणूक रालोआत जागावाटपावरून रस्सीखेच, 15 जागा नसल्यास लढणार नाही-जितन राम, मी रागावलो असे म्हणणे चुकीचेच- चिराग