• Download App
    Bangladesh बांगलादेशात इस्कॉन धर्मगुरूंच्या अटकेमुळे भारत

    Bangladesh : बांगलादेशात इस्कॉन धर्मगुरूंच्या अटकेमुळे भारत नाराज; म्हटले- गुन्हेगार खुलेआम फिरत आहेत, हक्क मागणारे जेलमध्ये

    Bangladesh

    वृत्तसंस्था

    ढाका : Bangladesh बांगलादेशमध्ये इस्कॉनचे धर्मगुरू चिन्मय कृष्ण दास यांच्या अटकेवर भारताने नाराजी व्यक्त केली आहे. भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने मंगळवारी जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, चिन्मय कृष्ण दासच्या अटकेमुळे आम्ही चिंतेत आहोत.Bangladesh

    परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले- गुन्हेगार मोकळेपणाने फिरत आहेत, हे दुर्दैवी आहे, परंतु शांततापूर्ण सभांद्वारे न्याय्य मागण्या मांडणाऱ्या धर्मगुरूंवर खटले सुरू आहेत.

    दरम्यान, मंगळवारी चितगावच्या महानगर दंडाधिकाऱ्यांनी चिन्मय कृष्ण दास यांचा जामीन अर्जही फेटाळला. चितगाव न्यायालयाबाहेर चिन्मय प्रभूंच्या समर्थकांवर पोलिसांनी अश्रुधुराच्या नळकांड्या फोडल्या आणि लाठीचार्ज केला. आंदोलकांना पांगवण्यासाठी पोलिसांनी रबरी बुलेट्सचाही वापर केला. दुसरीकडे, चिन्मय प्रभू यांनी न्यायालयाच्या आवारातच समर्थकांना संबोधित करताना कायद्यानुसार आंदोलन सुरू ठेवण्याची घोषणा केली.



    चिन्मय प्रभूंच्या अटकेवर भारताची प्रतिक्रिया…

    बांगलादेशात अल्पसंख्याकांची घरे आणि दुकाने जाळपोळ, लूटमार, देवदेवतांची विटंबना अशा अनेक घटना घडत आहेत.
    दास यांच्या अटकेविरोधात शांततेत आंदोलन करणाऱ्या अल्पसंख्याकांवर होणाऱ्या हल्ल्यांबाबतही आम्ही चिंता व्यक्त करतो.
    बांगलादेशच्या अधिकाऱ्यांनी हिंदू आणि सर्व अल्पसंख्याकांचे संरक्षण केले पाहिजे, त्यांना अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याचा अधिकार दिला पाहिजे.

    इस्कॉनने भारताला हस्तक्षेपाचे आवाहन केले

    चिन्मय प्रभू यांच्या अटकेवर भारताने आपले वक्तव्य जारी करण्यापूर्वी बांगलादेशच्या इस्कॉनने या प्रकरणात भारताच्या हस्तक्षेपाची मागणी केली होती. त्यांनी भारत सरकारला विनंती केली की त्यांनी बांगलादेश सरकारशी बोलून त्यांना सांगावे की इस्कॉनचा जगात कुठेही दहशतवादाशी काहीही संबंध नाही.

    इस्कॉनने बांगलादेश सरकारला त्यांच्या नेत्याची तत्काळ सुटका करण्याची मागणी केली आहे आणि म्हटले आहे की ते फक्त शांततापूर्ण भक्ती चळवळ चालवतात.

    चिन्मय दास यांच्या सुटकेसाठी जागोजागी निदर्शने

    बांगलादेश इस्कॉनशी संबंधित धर्मगुरू चिन्मय कृष्ण दास प्रभू यांच्या सुटकेसाठी देशाच्या विविध भागात निदर्शने करण्यात आली. आंदोलकांनी ढाका, चाडगाव आणि दिनाजपूरमध्ये रस्ते अडवून प्रभू यांच्या लवकर सुटकेची मागणी करत घोषणाबाजी केली. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, चिन्मय दास प्रभू यांच्यावर देशद्रोह आणि जातीय सलोखा बिघडवल्याचा गुन्हा दाखल आहे.

    ढाक्याच्या शाहबागमध्ये निदर्शने करणाऱ्या आंदोलकांवर काही लोकांनी लाठ्या-काठ्यांनी हल्ला केला. या हल्ल्यात 20 हून अधिक लोक जखमी झाले आहेत. त्याला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. ज्या ठिकाणी हिंदूंवर हल्ला झाला ते ठिकाण शाहबाग पोलिस स्टेशनपासून अवघ्या 30 मीटर अंतरावर आहे.

    शांततेने आंदोलन करणाऱ्या लोकांवर कट्टरपंथी हल्ला करत असताना प्रशासन आणि पोलिसांनी त्यांना रोखण्यासाठी कोणतीही कारवाई केली नसल्याचे सांगण्यात येत आहे.

    India upset over arrest of ISKCON priests in Bangladesh

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य