सेलेबी एव्हिएशन प्रायव्हेट लिमिटेडची सुरक्षा मंजुरी रद्द करण्याच्या मुद्द्यावरही परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी मांडली भूमिका
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Randhir Jaiswal परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी दहशतवादाच्या मुद्द्यावर पाकिस्तानला पाठिंबा देणे थांबवावे, असा कडक इशारा तुर्कीला दिला आहे. ते म्हणाले, “आम्हाला आशा आहे की तुर्की सीमापार दहशतवादात पाकिस्तानला पाठिंबा देणार नाही. आम्ही त्यांना दशकांपासून जोपासलेल्या दहशतवादी नेटवर्कविरुद्ध विश्वासार्ह आणि योग्य कारवाई करण्याचे जोरदार आवाहन करू.”Randhir Jaiswal
नऊ विमानतळांवर जमिनीवर सेवा देणाऱ्या टर्कीने स्थापन केलेल्या सेलेबी एव्हिएशन प्रायव्हेट लिमिटेडची सुरक्षा मंजुरी रद्द करण्याच्या नागरी विमान वाहतूक सुरक्षा ब्युरोच्या प्रश्नावर, जयस्वाल म्हणाले की, भारतातील तुर्की दूतावासाशी या विषयावर चर्चा करण्यात आली आहे.
ते म्हणाले, “सेलेबी प्रकरणावर येथील तुर्की दूतावासाशी चर्चा झाली आहे. पण मला समजते की हा विशिष्ट निर्णय नागरी विमान वाहतूक सुरक्षेने घेतला आहे…” भारत आणि तुर्कीमधील ताणलेल्या संबंधांच्या दरम्यान हे वक्तव्य आले. त्याची सुरुवात तुर्कीने पाकव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी छावण्यांवर भारताच्या हल्ल्यांचा निषेध करणाऱ्या टिप्पण्यांपासून झाली.
भारतासोबतच्या लष्करी संघर्षादरम्यान पाकिस्तानने तुर्की ड्रोनचा मोठ्या प्रमाणात वापर केला आहे. गुरुवारी पत्रकार परिषदेत जयस्वाल यांनी १० मे रोजी राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार अजित डोभाल आणि चीनचे परराष्ट्र मंत्री वांग यी यांच्यात झालेल्या संभाषणाबद्दल सांगितले.
India has now issued a strong warning to Turkey regarding cross border terrorism
महत्वाच्या बातम्या
- धमकी पासून विनंती पर्यंत पाकिस्तानी राज्यकर्त्यांच्या तोंडी आले पाणी!!
- द फोकस एक्सप्लेनर : वक्फ कायद्यावरील निकाल सुप्रीम कोर्टाने ठेवला राखून, 3 दिवसांच्या सुनावणीत काय घडले? वाचा सविस्तर
- Uttar Pradesh : वादळामुळे उत्तर प्रदेशात प्रचंड नुकसान ; २० जणांचा मृत्यू, १०० घरांना आग
- ऑपरेशन सिंदूर नंतर लष्कराकडून भारतीय ड्रोन कंपन्यांना मिळणार ४००० कोटींची ऑर्डर