• Download App
    IIT बॉम्बेला मिळाली तब्बल १६० कोटींची गुप्त देणगी; जाणून घ्या, संचालकांची प्रतिक्रिया IIT Bombay Receives Secret Donation Of As Much As 160 Crores Know the directors reaction

    IIT बॉम्बेला मिळाली तब्बल १६० कोटींची गुप्त देणगी; जाणून घ्या, संचालकांची प्रतिक्रिया

    या रकमेतील मोठा भाग संशोधनासाठी राखून ठेवला जाणार आहे.

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली: इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी (आयआयटी बॉम्बे) ला 160 कोटी रुपयांची गुप्त देणगी मिळाली आहे. ही देणगी आयआयटी बॉम्बेच्या एका माजी विद्यार्थ्याकडून मिळाल्याचे बोलले जात आहे. माजी विद्यार्थी आपले नाव उघड करू इच्छित नाही. आयआयटी बॉम्बेचे संचालक सुभाषिस चौधरी यांनी सांगितले की, आम्हाला एखाद्याकडून गुप्त देणगी मिळाल्याची ही पहिलीच वेळ आहे. IIT Bombay Receives Secret Donation Of As Much As 160 Crores Know the directors reaction

    संचालक म्हणाले की, क्वचितच कोणत्याही भारतीय संस्थेला गुप्त देणगीच्या रुपात इतकी मोठी रक्कम मिळाली आहे. ते म्हणाले की, देणगीदारांना माहित आहे की ते शैक्षणिक संस्थेला पैसे देतात तेव्हा ते योग्य कामासाठी वापरले जाईल.

    ही गुप्त देणगी अशा वेळी आली आहे जेव्हा इन्फोसिसचे सह-संस्थापक नंदन नीलेकणी यांनी IIT-B ला हप्त्यांमध्ये 85 कोटी रुपये गिफ्ट केले होते. जून 2023 मध्ये, त्यांनी 315 कोटी रुपयांची देणगी दिली होती, ज्यामुळे त्यांची एकूण भेट IIT-B ला 400 कोटी झाली. आजपर्यंत भारतातील कोणत्याही संस्थेला मिळालेली ही सर्वात मोठी देणगी आहे.

    ही देणगी अशा वेळी आली आहे जेव्हा संस्था खर्चात कपात करत आहे. तसेच, विस्तारासाठी उच्च शिक्षण वित्तीय संस्थेकडून कर्ज घेत आहे. संचालकांच्या म्हणण्यानुसार, देणगीतून मिळालेल्या रकमेचा एक भाग संस्थेच्या कॅम्पसमध्ये हरित ऊर्जा आणि संशोधन केंद्र उभारण्यासाठी खर्च केला जाईल. तर काही भाग संस्थेच्या नवीन पायाभूत सुविधांच्या निर्मितीसाठी वापरला जाईल. या रकमेतील मोठा भाग संशोधनासाठी राखून ठेवला जाईल.

    IIT Bombay Receives Secret Donation Of As Much As 160 Crores Know the directors reaction

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    India Satellite : भारतात लवकरच थेट उपग्रहाद्वारे इंटरनेट; मस्क यांची स्टारलिंक 30-31 ऑक्टोबरला मुंबईत डेमो देणार

    Cricketer Azharuddin : माजी क्रिकेटपटू अझरुद्दीन तेलंगणा सरकारमध्ये मंत्री होणार; 31 ऑक्टोबर रोजी शपथ घेणार

    राहुल गांधींनी मोदींच्या हाती आयता दिला मुद्दा; बिहारच्या निवडणुकीत “अपमान” तापला!!