• Download App
    IIT BHUच्या विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्काराच्या आरोपींवर गँगस्टर कलम, तिघांचीही मालमत्ता होणार जप्त|IIT BHU student gang rape accused accused of gangsterism, property of all three to be seized

    IIT BHUच्या विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्काराच्या आरोपींवर गँगस्टर कलम, तिघांचीही मालमत्ता होणार जप्त

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : लंका पोलिस ठाण्यात निरीक्षक शिवकांत मिश्रा यांनी दिलेल्या तक्रारीच्या आधारे, आयआयटी-बीएचयूच्या बीटेक विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्कार करणाऱ्या तीन आरोपींविरुद्ध गँगस्टर कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. हे तिन्ही आरोपी 31 डिसेंबर 2023 पासून जिल्हा कारागृहात आहेत. 17 जानेवारी रोजी पोलिसांनी तिन्ही आरोपींविरुद्ध सामूहिक बलात्काराच्या आरोपाखाली न्यायालयात आरोपपत्र दाखल केले होते. सर्वसामान्यांमध्ये सराईत गुन्हेगारांच्या या टोळीचा मुक्त वावर सार्वजनिक हिताच्या दृष्टीने चांगला नसल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे.IIT BHU student gang rape accused accused of gangsterism, property of all three to be seized



    आयआयटी-बीएचयूच्या न्यू गर्ल्स हॉस्टेलमध्ये राहणाऱ्या विद्यार्थिनीनुसार, ती 1 नोव्हेंबर 2023 रोजी रात्री 1.30 वाजता तिच्या खोलीतून निघून फिरायला बाहेर पडली होती. वसतिगृहापासून थोड्या अंतरावर तिचा मित्र भेटला, तेव्हा दोघेही पायी चालायला लागले. त्याचवेळी ब्रिज एन्क्लेव्ह कॉलनी, सुंदरपूर येथील कुणाल पांडे आणि आनंद चौहान ऊर्फ ​​अभिषेक चौहान आणि जीवाधिपूर, बाजारडिहा येथील सक्षम पटेल हे मागून दुचाकीवर आले. या तिघांनीही तिला चुकीच्या पद्धतीने रोखून तिचा विनयभंग केला. याशिवाय तिघांनीही तिच्या प्रायव्हेट पार्टचे फोटो काढून तिच्यावर सामूहिक बलात्कार केला. तिने विरोध केला असता तिघांनीही तिला शिवीगाळ करून जीवे मारण्याची धमकी दिली.

    घटनेच्या 60 दिवसांनंतर तिन्ही आरोपींना अटक करण्यात आली, तेव्हा कुणाल पांडे, सक्षम पटेल आणि आनंद चौहान हे मध्य प्रदेशात एका उमेदवाराच्या निवडणूक प्रचारासाठी गेल्याचे समोर आले.

    आनंद चौहान हा टोळीचा म्होरक्या

    आनंद चौहान ऊर्फ ​​अभिषेक आणि त्याच्या कुटुंबीयांवर 29 जून 2022 रोजी भेलूपूर पोलिस ठाण्यात विनयभंगासह गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. लंका पोलिस ठाण्यात नोंदवलेल्या गँगस्टर अॅक्टच्या गुन्ह्यात पोलिसांनी आनंद चौहान उर्फ ​​अभिषेक याचा टोळीचा म्होरक्या म्हणून वर्णन केले आहे. तर कुणाल पांडे आणि सक्षम पटेल हे त्याच्या टोळीतील सदस्य असल्याचं सांगण्यात येत आहे. लंका पोलिस ठाण्याचे प्रमुख शिवकांत मिश्रा यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही टोळी आर्थिक आणि भौतिक फायद्यासाठी गुन्हे करत असते. या टोळीबद्दल सर्वसामान्यांमध्ये इतकी भीती आणि दहशत आहे की, त्यांच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्याची किंवा साक्ष देण्याचे धाडस कोणाला झाले नाही.

    मालमत्ता जप्त केली जाईल

    पोलिसांनी सामूहिक बलात्काराच्या तिन्ही आरोपींनी गुन्ह्यातून मिळवलेल्या संपत्तीचा तपशील तपासण्यास सुरुवात केली आहे. तिन्ही आरोपींकडून गुन्ह्यातून मिळवलेल्या मालमत्तेची नेमकी माहिती गोळा केल्यानंतर ते गँगस्टर कायद्यान्वये जप्त केले जातील, असे पोलिसांचे म्हणणे आहे. याशिवाय लंका पोलीस ठाण्याच्या म्हणण्यानुसार तिन्ही आरोपींविरुद्ध न्यायालयात दोषारोपपत्र दाखल करण्यात आले आहे. या खटल्याची सुनावणी लवकरच न्यायालयात सुरू होणार आहे. आरोपींचा प्रभावीपणे बचाव करण्यात फिर्यादी कोणतीही कसर सोडणार नाही. तिन्ही आरोपींविरुद्ध पुरेसे पुरावे असून, न्यायालय त्यांना कठोरात कठोर शिक्षा देईल असे बोलले जात आहे.

    IIT BHU student gang rape accused accused of gangsterism, property of all three to be seized

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!