• Download App
    Shahbaz Sharif विकासात भारताला मागे टाकले नाही, तर माझे

    Shahbaz Sharif : विकासात भारताला मागे टाकले नाही, तर माझे नाव शहबाज शरीफ नाही, पाक पंतप्रधानांचा दावा

    Shahbaz Sharif

    प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : Shahbaz Sharif पाकिस्तानचे पंतप्रधान शहबाज शरीफ यांनी भारतावर मोठे वक्तव्य करताना म्हटले की, “जर पाकिस्तानने विकासात भारताला मागे टाकले नाही, तर माझे नाव शहबाज शरीफ नाही.” त्यांच्या या विधानावर सोशल मीडियावर तीव्र प्रतिक्रिया उमटल्या असून, पाकिस्तान आणि भारतात मोठी चर्चा रंगली आहे.Shahbaz Sharif

    डेरा गाजी खानमध्ये जाहीर सभा – विकास प्रकल्पांचे उद्घाटन

    शहबाज शरीफ यांनी 22 फेब्रुवारी 2025 रोजी डेरा गाजी खान येथे एका भव्य सभेला संबोधित करताना हे विधान केले. या कार्यक्रमात त्यांनी विविध विकास प्रकल्पांचे उद्घाटन केले आणि पाकिस्तानच्या आर्थिक प्रगतीवर भर देण्याचा संकल्प केला.



    शहबाज शरीफ यांचे मोठे दावे – “पाकिस्तान आत्मनिर्भर करू”

    – शरीफ म्हणाले, “आम्ही पाकिस्तानला आर्थिक संकटातून बाहेर काढू आणि एक महान राष्ट्र बनवू.”
    – त्यांनी असेही सांगितले की, त्यांची सरकार पाकिस्तानला कर्जमुक्त करेल आणि आत्मनिर्भर अर्थव्यवस्था निर्माण करेल.
    – त्यांनी दावा केला की, त्यांच्या कारकिर्दीत महागाई 40% वरून 2% पर्यंत खाली आणण्यात आली आहे.

    मात्र, या विधानावर पाकिस्तानमध्येही मोठी चर्चा आणि टीका सुरू झाली आहे.

    सोशल मीडियावर प्रतिक्रिया – पाक पंतप्रधानांवर जोरदार टीका

    शहबाज शरीफ यांच्या वक्तव्यावर सोशल मीडिया ‘X’ (माजी ट्विटर) वर मोठ्या प्रमाणात मजेशीर आणि उपरोधिक प्रतिक्रिया उमटल्या.

    काही विनोदी कमेंट्स

    एका युजरने लिहिले – “आज औषध घेतली नाही वाटतं, मानसिक संतुलन बिघडले आहे!”
    दुसऱ्याने लिहिले – “असा आत्मविश्वास असायला हवा, आयुष्यात यश मिळवायचं असेल तर!”
    तिसऱ्याने उपरोधिक टीका करत लिहिले – “चॅम्पियन्स ट्रॉफी विसरा, पाकिस्तानने ‘क्लाउन ओलंपिक’ आयोजित करावे, हे सर्वाधिक यशस्वी ठरेल!”

    भारताशी चर्चेची इच्छा, पण स्पर्धेचा अजब दावा!

    गेल्या काही दिवसांपूर्वीच शहबाज शरीफ यांनी भारतासोबत शांतता आणि संवाद साधण्याची इच्छा व्यक्त केली होती.
    – त्यांनी मुजफ्फराबाद (POK) येथे “कश्मीर एकजुटता दिवस” साजरा करताना सांगितले होते की, “पाकिस्तान सर्व वाद शांततापूर्ण मार्गाने सोडवू इच्छितो.”
    – मात्र, आता त्यांनी “भारताला मागे टाकू” असे वक्तव्य करत विरोधाभास निर्माण केला आहे. यामुळे पाकिस्तान भारताशी मैत्री करू इच्छितो की स्पर्धा – हा मोठा प्रश्न निर्माण झाला आहे!

    शहबाज शरीफ यांचे वक्तव्य – वास्तवापेक्षा दूर?

    – पाकिस्तान सध्या आर्थिक संकटात सापडलेला आहे.
    – देशावर मोठ्या प्रमाणात कर्ज आहे आणि महागाईसह बेरोजगारीचा गंभीर प्रश्न उभा आहे.
    – अशा परिस्थितीत भारतासोबत स्पर्धा करण्याचा दावा फक्त निव्वळ गाजर दाखवण्यासारखा आहे, अशी टीका होत आहे.

    If I don’t surpass India in development, my name is not Shahbaz Sharif, claims Pakistan PM

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Mamata Banerjee : ममता बॅनर्जी म्हणाल्या- निवडणूक आयोगाने 6 पत्रांना उत्तर दिले नाही; निवडणुकीच्या अगदी आधी SIR का?

    Rupee Gains : डॉलरच्या तुलनेत रुपया 130 पैशांनी मजबूत, 90.20 वर आला; 3 वर्षांतील सर्वात मोठी वाढ, 2025 मध्ये सर्वात कमकुवत आशियाई चलन बनले होते

    New Baggage Rules 2026 : आता परदेशातून ₹75,000 पर्यंतचे सामान ड्यूटी-फ्री आणता येईल; दागिन्यांचे नियम बदलले, लॅपटॉपवरही सूट; नवीन बॅगेज नियम लागू