ओडिशामध्ये आयोजित केलेली ही आतापर्यंतची सर्वात मोठी व्यापार परिषद आहे.
विशेष प्रतिनिधी
भुवनेश्वर : Prime Minister Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी ओडिशाची राजधानी भुवनेश्वर येथे उत्कर्ष ओडिशा – मेक इन ओडिशा कॉन्क्लेव्हचे उद्घाटन केले. यानंतर, पंतप्रधान मोदींनी तिथे उपस्थित असलेल्या जनसभेलाही संबोधित केले. यावेळी पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “काही दिवसांपूर्वीच मी येथे झालेल्या प्रवासी भारतीय संमेलनाचा भाग होतो. आज मी उत्कर्ष ओडिशा कॉन्क्लेव्हमध्ये तुमच्यामध्ये आहे.”Prime Minister Modi
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले, मला सांगण्यात आले की ओडिशामध्ये आयोजित केलेली ही आतापर्यंतची सर्वात मोठी व्यापार परिषद आहे. पूर्वीपेक्षा पाच ते सहा पट जास्त गुंतवणूकदार त्यात सामील होत आहेत.
पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “मी पूर्व भारताला देशाच्या विकासाचे इंजिन मानतो आणि त्यात ओडिशाची मोठी भूमिका आहे, इतिहास साक्षीदार आहे की जेव्हा जागतिक विकासात भारताचा मोठा वाटा होता, तेव्हा पूर्व भारताचे महत्त्वाचे योगदान होते.” देशातील सर्वात मोठी औद्योगिक केंद्रे, बंदरे, व्यापार केंद्रे असलेल्या ओडिशाचा यामध्ये मोठा वाटा होता. ओडिशा हे आग्नेय आशियातील व्यापाराचे मुख्य केंद्र होते. येथील प्राचीन बंदरे एक प्रकारे भारताची मुख्य केंद्रे होती. पूर्वी प्रवेशद्वार होते, आजही ओडिशामध्ये दरवर्षी बाली जात्रा साजरी केली जाते.
‘I consider Eastern India as the country’s development engine’, says Prime Minister Modi
महत्वाच्या बातम्या
- Devkinandan Thakur वक्फ बोर्ड लागू असेल, तर सनातन हिंदू बोर्ड अधिनियमन आणा; प्रयागराज महाकुंभातील सनातन धर्म संसदेत ठराव मंजूर!!
- Donald Trump : डोनाल्ड ट्रम्प यांना जीवे मारण्याची धमकी; आरोपी म्हणाला..
- Sanjay Raut : मुंबईत स्वबळावर, महाराष्ट्रात इतरत्र आघाडी, संजय राऊत न्यांचा फॉर्मुला
- Pratap Sarnaik : ठाकरेंचा धाराशिवच वाघ शिंदे गट पळविणार? प्रताप सरनाईक यांचे ऑपरेशन टायगरचे संकेत