Tuesday, 13 May 2025
  • Download App
    Hyderabad Metro एक जीव वाचवण्यासाठी धडधडतं हृदय घेवून धावली हैदराबाद मेट्रो!

    Hyderabad Metro एक जीव वाचवण्यासाठी धडधडतं हृदय घेवून धावली हैदराबाद मेट्रो!

    Hyderabad Metro

    १३ मिनिटांपेक्षा कमी वेळात १३ किमीचा प्रवास पूर्ण केला

    विशेष प्रतिनिधी

    हैदराबाद : हैदराबाद मेट्रोने मोठे यश मिळवले आहे. मेट्रो केवळ प्रवाशांना एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी नेत नाही तर आरोग्य क्षेत्रातही महत्त्वाची भूमिका बजावत आहे. हैदराबाद मेट्रोने १३ किलोमीटरचे अंतर फक्त १३ मिनिटांत पार केले आणि हृदय प्रत्यारोपणासाठी हृदय योग्य वेळेत पोहोचवले. यासंदर्भात एक व्हिडिओ देखील समोर आला आहे.

    हैदराबाद मेट्रो हृदय प्रत्यारोपणासाठी ग्रीन कॉरिडॉर तयार केले. या कॉरिडॉरने एलबी नगरमधील कामिनेनी हॉस्पिटलमधून हृदय लकडी ब्रिज परिसरातील ग्लेनीगल्स ग्लोबल हॉस्पिटलमध्ये नेले. मेट्रोने १३ स्थानकांमधून १३ मिनिटांत १३ किलोमीटरचे अंतर कापले.

    हा ग्रीन कॉरिडॉर १७ जानेवारी रोजी रात्री ९.३० वाजता तयार करण्यात आला. कामिनेनी रुग्णालयाच्या पथकाने दात्याचे हृदय एका मेडिकल बॉक्समध्ये ठेवले आणि मेट्रोने ते ग्लेनेगल्स ग्लोबल हॉस्पिटलमध्ये नेले, जिथे हृदय प्रत्यारोपण होणार होते. सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या व्हिडिओमध्ये रुग्णालयातील डॉक्टर आणि कर्मचारी मेट्रोमधून प्रवास करताना दिसत आहेत.

    उपस्थित डॉक्टरांच्या देखरेखीखाली हैदराबाद मेट्रो रेल, वैद्यकीय व्यावसायिक आणि रुग्णालय अधिकारी यांच्यातील काळजीपूर्वक नियोजन आणि सहकार्यामुळे हे प्रयत्न शक्य झाले. एल अँड टी मेट्रो रेल (हैदराबाद) लिमिटेड (एल अँड टीएमआरएचएल) ने जागतिक दर्जाच्या पायाभूत सुविधांचा वापर करून आपत्कालीन सेवांना पाठिंबा देण्याचे आणि समाजाच्या कल्याणासाठी योगदान देण्याचे वचन दिले आहे. ज्याने या जीव वाचवण्याच्या मोहिमेतील महत्त्वाचा वेळ वाचवला.

    Hyderabad Metro ran with a beating heart to save a life

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Kangana Ranaut : तरुणांना राष्ट्रपतींचे नाव सांगता न आल्याने कंगना रनोट संतापल्या; युद्ध नव्हे टोळांसारखा मेंदू असलेली पिढी नक्कीच नाश करेल!

    Air Marshal : इंडियन आर्मीचा पाकला सज्जड दम; एअरस्ट्राइकवर एअर मार्शल म्हणाले- आमचे कवच कायम सक्रिय

    Pakistani Army Chief : पाकिस्तानी लष्करप्रमुख म्हणाले- देशाला दिलेले वचन पूर्ण केले; भारतीय सैनिक आम्हाला घाबरवू शकत नाहीत