संगम रेल्वे स्थानक कुंभमेळा परिसराच्या सर्वात जवळचे रेल्वे स्थानक आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : महाकुंभासाठी प्रयागराजमध्ये अजूनही मोठी गर्दी जमत आहे, गर्दी पाहता प्रयागराज संगम रेल्वे स्टेशन आता २८ फेब्रुवारीपर्यंत बंद करण्यात आले आहे. गर्दीची परिस्थिती अशीच राहिली तर प्रयागराज संगम स्टेशन बंद करण्याची तारीख वाढवता येऊ शकते, असे म्हटले जात आहे.
यासंदर्भात डीएमने विभागीय रेल्वे व्यवस्थापकांना पत्रही लिहिले आहे. पत्रात असे म्हटले आहे की महाकुंभमेळ्यात मोठ्या संख्येने भाविक येत आहेत. अशा परिस्थितीत, त्यांच्या सुरळीत, सुरक्षित आणि सुव्यवस्थित प्रवासासाठी, १७ फेब्रुवारी ते २८ फेब्रुवारी २०२५ पर्यंत दारागंज येथून रेल्वे प्रवाशांची वाहतूक थांबवणे आवश्यक आहे.
याबाबत, प्रयागराजचे डीएम रवींद्र कुमार मांधड यांनी विभागीय रेल्वे व्यवस्थापकांना विनंती केली आहे की वरील तारखेला दारागंज म्हणजेच प्रयागराज संगम रेल्वे स्थानक प्रवाशांच्या वाहतुकीसाठी बंद ठेवावे. संगम रेल्वे स्थानक महाकुंभ परिसरातील दारागंज परिसरात आहे आणि ते कुंभमेळा परिसराच्या सर्वात जवळचे रेल्वे स्थानक आहे. त्याच वेळी, गर्दी लक्षात घेता स्टेशनवर तैनात असलेल्या आरपीएफ आणि जीआरपी कर्मचाऱ्यांनाही सतर्क राहण्यास सांगण्यात आले आहे.
Huge crowd for Mahakumbh Sangam railway station closed till February 28
महत्वाच्या बातम्या
- Chhattisgarh छत्तीसगडमधील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांमध्ये भाजपचा दणदणीत विजय
- Terrible accident : महाराष्ट्रातून अयोध्येला निघालेल्या भाविकांच्या मिनीबसचा पूर्वांचल एक्सप्रेसवेवर भीषण अपघात
- Jayalalithaa : जयललितांची जप्त मालमत्ता तामिळनाडू सरकारकडे हस्तांतरित करण्याचे आदेश
- Trump-Musk : अमेरिकेच्या 14 राज्यांत ट्रम्प-मस्क यांच्यावर खटला; टेस्ला प्रमुखांना अमर्यादित अधिकार, हे लोकशाहीसाठी धोक्याचे