• Download App
    भाजपमध्ये मुख्यमंत्री कसे निवडले जातात? विष्णुदेव, मोहन आणि भजनलाल का झाले CM? पक्षाध्यक्ष नड्डा यांनी उलगडले गुपित|How is Chief Minister selected in BJP? Why Vishnudev, Mohan and Bhajanlal became CM? Party President Nadda revealed the secret

    भाजपमध्ये मुख्यमंत्री कसे निवडले जातात? विष्णुदेव, मोहन आणि भजनलाल का झाले CM? पक्षाध्यक्ष नड्डा यांनी उलगडले गुपित

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : छत्तीसगड, राजस्थान आणि मध्य प्रदेशमध्ये मुख्यमंत्र्यांच्या निवडीने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. विविध अंदाज आणि मोठे दावेदार असताना, भारतीय जनता पक्षाने (भाजप) ज्या प्रकारे नवीन नावांची घोषणा केली त्यामुळे सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. यानंतर भाजप संघटनेच्या कार्यपद्धतीबाबतही चर्चा सुरू आहे. या चर्चेदरम्यान भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी पक्षाच्या हायकमांडच्या वतीने मुख्यमंत्री आणि मंत्र्यांच्या निवड प्रक्रियेबद्दल तपशीलवार स्पष्टीकरण दिले आहे.How is Chief Minister selected in BJP? Why Vishnudev, Mohan and Bhajanlal became CM? Party President Nadda revealed the secret

    आजतकच्या एका कार्यक्रमात भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी या विषयावर खुलेपणाने भाष्य केले. ते म्हणाले, “भाजपमधील सर्व कार्यकर्त्यांवर बारीक नजर आहे. त्यांचा इतिहास, त्यांचे उपक्रम आणि त्यांच्या प्रतिक्रियांवर आम्ही लक्ष ठेवतो. आमच्याकडे आमच्या कार्यकर्त्यांची मोठी डेटा बँक आहे. आम्ही वेळोवेळी त्याचा अभ्यास करतो.”



    उमेदवारांना तिकीट देण्यापासून सुरू होते प्रक्रिया

    जेपी नड्डा म्हणाले, “जेव्हा विधानसभा निवडणुका जाहीर झाल्या आणि आम्ही उमेदवारांना तिकिटे दिली तेव्हापासूनच आमचा नेता कोण असेल, विरोधी पक्ष किंवा सत्ताधारी पक्षासाठी कोण चांगला नेता असेल याची निवड प्रक्रिया सुरू केली होती. पक्षात ही सतत चालणारी प्रक्रिया आहे. याबाबत जोरदार चर्चा सुरू आहे. हीच गोष्ट कॅबिनेट निवडीसाठी लागू होते.

    …म्हणूनच विष्णुदेव, मोहन आणि भजनलाल झाले मुख्यमंत्री

    नड्डा यांनी विष्णुदेव साय, मोहन यादव आणि भजनलाल शर्मा यांना छत्तीसगड, मध्य प्रदेश आणि राजस्थानचे मुख्यमंत्री बनवण्याबाबतही वक्तव्य केले. ते म्हणाले, “विष्णुदेव साय खूप अनुभवी आहेत. छत्तीसगडमधील कोणत्याही आदिवासी नेत्याला प्रोत्साहन देण्याचे धाडस आजपर्यंत कोणत्याही राजकीय पक्षाने दाखवले नव्हते, ते भाजपने केले आहे. ओबीसी नेते मोहन यादव यांची मध्य प्रदेशच्या मुख्यमंत्रिपदी नियुक्ती करण्याबाबत बोलताना नड्डा म्हणाले, “आमचे तत्त्व ‘सबका साथ, सबका विकास, सबका विश्वास, सबका प्रयास’ आहे. त्याची अंमलबजावणीही आम्ही करतो. मोहन यादव मोठ्या समाजाचे प्रतिनिधित्व करत आहेत. त्यामुळे त्यांना संधी देण्यात आली. त्याचवेळी, भजनलाल शर्मा हे पक्षाचे कार्यकर्ते आहेत. अशा प्रकारे पक्षाचे कार्यकर्ते मुख्यमंत्री होऊ शकतात, हे भाजप कार्यकर्त्यांनी लक्षात घ्यायला हवे.

    भारतीय जनता पक्ष हा घराणेशाहीचा पक्ष नाही

    जेपी नड्डा पुढे म्हणाले, “हा घराणेशाहीचा पक्ष नाही. हा केडर आधारित आणि विचारधारेवर आधारित पक्ष आहे. त्याचे मोठ्या प्रमाणावर अनुयायी आहेत आणि प्रत्येकाला पक्ष यशस्वी करण्यासाठी त्यांच्या क्षमतेनुसार योगदान देण्याचा अधिकार आहे.

    How is Chief Minister selected in BJP? Why Vishnudev, Mohan and Bhajanlal became CM? Party President Nadda revealed the secret

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य