• Download App
    अहमदाबादेत पकडलेल्या 4 इसिस दहशतवाद्यांची भयंकर कबुली; पाक हस्तकांच्या संपर्कात होते, हल्ल्याचे निर्देश मिळायचे|Horrifying Confessions of 4 ISIS Terrorists Captured in Ahmedabad; Pakistan was in touch with the operatives, to get instructions for the attack

    अहमदाबादेत पकडलेल्या 4 इसिस दहशतवाद्यांची भयंकर कबुली; पाक हस्तकांच्या संपर्कात होते, हल्ल्याचे निर्देश मिळायचे

    वृत्तसंस्था

    अहमदाबाद : 20 मे रोजी गुजरातमधील अहमदाबाद विमानतळावरून अटक करण्यात आलेल्या चार संशयित ISIS दहशतवाद्यांनी भारतात हल्ल्याचा कट रचल्याची कबुली दिली आहे. ते पाकिस्तानी हँडलरच्या संपर्कात असल्याचे सांगितले. अहमदाबादमध्ये त्यांच्यासाठी शस्त्रे ठेवण्यात आली होती.Horrifying Confessions of 4 ISIS Terrorists Captured in Ahmedabad; Pakistan was in touch with the operatives, to get instructions for the attack

    शस्त्रे गोळा केल्यानंतर पाकिस्तानी हँडलर कुठे आणि कधी हल्ला करायचा हे सांगणार होते. एका अधिकाऱ्याने मंगळवारी सांगितले की, चार संशयितांच्या फोनमध्ये सापडलेल्या भौगोलिक निर्देशांकांच्या आधारे अहमदाबादमधील एका ठिकाणाहून तीन पिस्तूल आणि काडतुसेही जप्त करण्यात आली आहेत.



    गुजरात पोलिसांच्या दहशतवादविरोधी पथकाने (एटीएस) 20 मे रोजी अहमदाबाद विमानतळावरून 4 श्रीलंकन ​​नागरिकांना अटक केली. हे चौघे भारतात दहशतवादी कारवाया करण्यासाठी इस्लामिक स्टेटच्या (आयएस) सांगण्यावरून भारतात आले होते.

    गुजरातचे डीजीपी विकास सहाय यांनी सांगितले की, केंद्रीय एजन्सीकडून मिळालेल्या इनपुटच्या आधारे या चार जणांना अटक करण्यात आली. मोहम्मद नुसरत, मोहम्मद नुफ्रान, मोहम्मद फारिस आणि मोहम्मद रझदीन अशी त्यांची नावे असून ते सर्व श्रीलंकेचे रहिवासी आहेत.

    डीजीपी म्हणाले- चौघेही इंडिगो फ्लाइटने एकाच पीएनआरवर आले

    पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, चार संशयित चेन्नईहून अहमदाबादला विमानाने आले होते. चेन्नईहून येणाऱ्या प्रवाशांची यादी तपासून कारवाई करण्यात आली. चौघेही इसिसच्या विचारसरणीवर विश्वास ठेवत आणि भारतात दहशतवादी हल्ले करण्यासाठी आले होते.

    डीजीपी यांनी असेही सांगितले की हे लोक 18 आणि 19 मे रोजी ट्रेन किंवा फ्लाइटने अहमदाबादला पोहोचणार होते. आम्हाला माहिती मिळताच आम्ही त्यांना पकडण्यासाठी एक टीम आणि रणनीती तयार केली. दक्षिणेकडून येणाऱ्या गाड्या आणि विमानांच्या प्रवाशांच्या याद्या तपासण्यात आल्या. चौघेही चेन्नई ते अहमदाबाद इंडिगो फ्लाइटमध्ये एकाच पीएनआर क्रमांकावर आले होते. आम्ही कोलंबोहूनही पुष्टी केली.

    आयपीएलच्या सामन्यासाठी खेळाडू आणि प्रेक्षक अहमदाबादमध्ये दाखल होत होते.

    त्याच्या अटकेच्या दुसऱ्या दिवशी, मंगळवार, 21 मे, अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर कोलकाता नाइट रायडर्स (KKR) आणि सनरायझर्स हैदराबाद (SRH) यांच्यात IPL क्वालिफायर-1 सामना झाला. येथे 22 मे रोजी एलिमिनेटर सामने होणार आहेत. त्यामुळे हजारो खेळाडू आणि क्रिकेटप्रेमीही अहमदाबादला पोहोचले होते.

    6 मे रोजी अहमदाबादमधील 36 शाळांना बॉम्बची धमकी मिळाली

    6 मे 2024 रोजी अहमदाबादमधील 36 शाळांना बॉम्बची धमकी मिळाली होती. ही धमकी ई-मेलद्वारे पाठवण्यात आली होती. मात्र, तपासणीदरम्यान एकाही शाळेत आक्षेपार्ह वस्तू आढळून आली नाही. या प्रकरणी गुन्हे शाखेने धमकीचे ई-मेल पाकिस्तानातून पाठवण्यात आल्याचा दावा केला होता.

    Horrifying Confessions of 4 ISIS Terrorists Captured in Ahmedabad; Pakistan was in touch with the operatives, to get instructions for the attack

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    PM Dhan-Dhanya Krishi Yojana : केंद्राची पंतप्रधान धन-धान्य कृषी योजनेला मंजुरी; कमी कृषी उत्पादन असलेल्या 100 जिल्ह्यांवर लक्ष; 1.7 कोटी शेतकऱ्यांना फायदा

    RBI Governor : सरकार व्याजदरात आणखी कपात करू शकते; RBI गव्हर्नर म्हणाले- GDP डेटामध्ये मंदी असल्यास कमी केले जाऊ शकतात व्याजदर

    CDS Anil Chauhan : सीडीएस म्हणाले- कालच्या शस्त्रांनी तुम्ही आजचे युद्ध जिंकू शकत नाही; सुरक्षेसाठी गुंतवणूक गरजेची