नाही. पण सामान्यतः जेव्हा जेव्हा केंद्रात स्थिर सरकार बनते तेव्हा बाजारात तेजी दिसते, असंही शाह म्हणाले आहेत. Home Minister Amit Shah says buy stocks before June 4
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाहा यांनी सोमवारी एका माध्यम वाहिनीला सांगितले की, शेअर बाजारातील अलीकडच्या घडामोडींचा 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकांशी संबंध जोडू नये, कारण त्यांनी स्टॉक गुंतवणूकदारांना 4 जूनच्या लोकसभा निवडणुकीच्या निकालाच्या तारखेपूर्वी खरेदी करण्याचा सल्ला दिला आहे. जी देशांतर्गत बाजाराची अपेक्षा आहे. भविष्यात शेअर बाजारात वाढ होईल.
“मी शेअर बाजाराच्या हालचालींचा अंदाज लावू शकत नाही. पण सामान्यतः जेव्हा जेव्हा केंद्रात स्थिर सरकार बनते तेव्हा बाजारात तेजी दिसते. मी पाहतो (भाजप/एनडीए) 400 पेक्षा जास्त जागा जिंकून, एक स्थिर मोदी सरकार येईल आणि अशा प्रकारे बाजार वाढेल.” शाह यांनी एनडीटीव्हीला सांगितले.
सध्या सुरू असलेल्या निवडणुकीचा चौथा टप्पा सुरू असताना आणि शेअर बाजाराचा बेंचमार्क निफ्टी गेल्या सात सत्रांतील सहाव्या सत्रात घसरला होता अशा दिवशी त्यांची टिप्पणी आली. निवडणुकीच्या निकालांबाबत बाजारपेठेत असलेल्या अनिश्चिततेमुळे शाह अस्वस्थ दिसत होते.
नोमुरा इंडियाने 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकांनंतर भाजपचा विजय आणि धोरण चालू ठेवण्यासाठी अलीकडील जनमत चाचण्यांचा हवाला दिला. पुढील पाच वर्षांच्या सुधारणा अजेंडाच्या दृष्टीने, नोमुरा वित्तीय एकत्रीकरण तसेच पायाभूत सुविधा खर्च आणि उत्पादन प्रोत्साहन यावर लक्ष केंद्रित करत आहे.
“सरकार जमीन, श्रम आणि भांडवल; न्यायिक सुधारणा आणि वीज, तेल आणि वायू आणि मद्य यांना जीएसटीच्या कक्षेत आणण्यासह प्रत्यक्ष आणि अप्रत्यक्ष कर प्रशासनासह उत्पादनाच्या घटकांभोवती अधिक राजकीयदृष्ट्या विवादास्पद सुधारणांवर लक्ष केंद्रित करू शकते.” तसेच सरकार विदेशी गुंतवणुकीसाठी व्यवसाय सुलभता सुधारण्यावर आणि पुढील पिढीच्या क्षेत्रांसाठी पाया घालण्यावर लक्ष केंद्रित करण्याची शक्यता आहे.” असंही सांगण्यात आलं आहे.
Home Minister Amit Shah says buy stocks before June 4
महत्वाच्या बातम्या
- फोडाफोडीच्या राजकारणावरून आज बोंबाबोंब, पण त्या राजकारणाचे तर शरद पवारच जनक!!
- पश्चिम बंगालमधील संदेशखळीमध्ये पुन्हा तणावाचे वातावरण!
- Alamgir Alam ED Summons : काँग्रेस नेते आलमगीर आलम यांना ‘ED’ने बजावले समन्स!
- अदानी + अंबानींविरोधात राहुल गांधींचा कंठशोष; पण पैसे दिल्यास काँग्रेस नेते मूग गिळून गप!!