• Download App
    HMPVच्या वाढत्या प्रकरणानंतर केंद्र सरकार सतर्क; आरोग्य सचिवांनी घेतली बैठक

    HMPVच्या वाढत्या प्रकरणानंतर केंद्र सरकार सतर्क; आरोग्य सचिवांनी घेतली बैठक

    राज्यांना देण्यात आला हा टास्क ; जाणून घ्या अधिक माहिती.

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : भारतात ह्युमन मेटापन्यूमोव्हायरस (HMPV) संसर्गाची काही प्रकरणे नोंदवल्यानंतर, केंद्राने राज्यांना इन्फ्लूएंझा-सदृश आजार (ILI) आणि गंभीर तीव्र श्वसन आजार (SARI) यासह श्वसन रोगांवर पाळत ठेवण्यास सांगितले आहे. तसेच एचएमपीव्ही प्रतिबंधाबाबत जनजागृती करण्याचा सल्ला दिला.

    केंद्रीय आरोग्य सचिव पुण्य सलिला श्रीवास्तव यांनी सोमवारी राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांसह डिजिटल बैठकीचे अध्यक्षस्थान केले. बैठकीत आरोग्य सचिवांनी श्वसनाचे आजार, एचएमपीव्ही प्रकरणे आणि त्यांना सामोरे जाण्यासाठी देशातील तयारीचा आढावा घेतला.

    आरोग्य मंत्रालयाच्या निवेदनात म्हटले आहे की या बैठकीला आरोग्य संशोधन विभागाचे सचिव डॉ. राजीव बहल, आरोग्य सेवा महासंचालक डॉ. अतुल गोयल, राष्ट्रीय रोग नियंत्रण केंद्र (NCDC), एकात्मिक रोग निरीक्षण कार्यक्रम (एनसीडीसी) उपस्थित होते. आयडीएसपी), इंडियन कौन्सिल ऑफ मेडिकल रिसर्च (आयसीएमआर), नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ व्हायरोलॉजी (एनआयव्ही) आणि आयडीएसपीच्या राज्य निरीक्षण युनिट्समधील तज्ञांनी भाग घेतला.

    HMPV Health Secretary holds meeting

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Ahmedabad Sanand Violence : सोशल मीडिया पोस्टवरून अहमदाबादमध्ये दोन गटांमध्ये दगडफेक; 40 जणांना अटक; दोनदा हिंसक संघर्ष

    India-Pakistan War :अमेरिकन थिंक टँकचा दावा- 2026 मध्ये भारत-पाक युद्धाची शक्यता; दोन्ही देशांनी शस्त्रांची खरेदी वाढवली

    World’s 4th Largest Economy : भारत आता जगातील चौथी सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था, जपानला मागे टाकले; 2030 पर्यंत जर्मनीलाही मागे टाकणार