• Download App
    Bangladesh बांगलादेशात हिंदू नेत्याची हत्या, भारताची तीव्र

    Bangladesh : बांगलादेशात हिंदू नेत्याची हत्या, भारताची तीव्र प्रतिक्रिया

    Bangladesh

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : Bangladesh बांगलादेशातील एका हिंदू नेत्याच्या हत्येचे प्रकरण जागतिक मुद्दा बनले आहे. हिंदू अल्पसंख्याक नेते भावेश चंद्र रॉय यांच्या अपहरण आणि हत्येवर भारत सरकारने तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. अंतरिम सरकारच्या काळात हिंदू अल्पसंख्याकांचा छळ करण्याच्या पद्धतीनुसार ही हत्या झाल्याचे परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे. अशा भूतकाळातील घटनांचे गुन्हेगार शिक्षा न होता फिरत आहेत. भारत या घटनेचा तीव्र निषेध करतो. आम्ही बांगलादेशच्या अंतरिम सरकारला आठवण करून देतो की त्यांनी हिंदूंसह सर्व अल्पसंख्याकांचे संरक्षण करण्याची जबाबदारी कोणत्याही सबबीशिवाय किंवा भेदभावाशिवाय पार पाडावी.Bangladesh



    दुसरीकडे, या घटनेनंतर अमेरिकेने बांगलादेशला जाणाऱ्या आपल्या नागरिकांना सावधगिरी बाळगण्यास सांगितले आहे. त्यात म्हटले आहे की बांगलादेशमध्ये अशांतता, गुन्हेगारी आणि दहशतवादाचा धोका लक्षणीयरीत्या वाढला आहे. अमेरिकन नागरिकांनी चटगाव हिल ट्रॅक्ट्स प्रदेशात प्रवास करू नये. अमेरिकेने या प्रदेशासाठी लेव्हल ४ प्रवास सल्ला जारी केला आहे. बांगलादेशातील या भागात जातीय हिंसाचार, गुन्हेगारी, दहशतवाद, अपहरण आणि इतर सुरक्षा धोक्यांच्या घटना घडतात.

    चटगाव डोंगराळ प्रदेशात खागराचरी, रंगमती आणि बांदरबन हे जिल्हे येतात, जिथे अलिकडच्या काळात हिंसाचार आणि गुन्हेगारीच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे. अमेरिकेच्या परराष्ट्र विभागाच्या मते, या प्रदेशात जातीय तणाव, दहशतवादी कारवाया आणि अपहरणाच्या घटना घडल्या आहेत. काही अपहरण कौटुंबिक वादांशी संबंधित होते, तर काही धार्मिक अल्पसंख्याकांना लक्ष्य करत होते. याशिवाय, फुटीरतावादी संघटना आणि राजकीय हिंसाचारामुळेही हा परिसर धोकादायक बनला आहे. येथे प्रवास करण्यासाठी बांगलादेश सरकारच्या गृह मंत्रालयाची पूर्वपरवानगी घेणे आवश्यक आहे.

    Hindu leader killed in Bangladesh India reacts strongly

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Operation sindoor : अणुबॉम्ब टाकायचाय की युद्ध नकोय??, पाकिस्तानातल्या नेत्यांमध्येच गोंधळ; त्यात विमानतळ आणि लष्करी तळांच्या नुकसानीची भर!!

    BSF : बीएसएफने पाकिस्तानचे अनेक दहशतवादी लाँच पॅड केले उद्ध्वस्त

    Operation sindoor : सियालकोट, चकलाला यांच्यासह 7 पाकिस्तानी हवाई आणि लष्करी तळांवर भारताचे हल्ले; ब्राह्मोस आणि S400 सिस्टीम उद्ध्वस्त केल्याचे पाकिस्तानचे दावे खोटे!!