• Download App
    Hindenburg हिंडेनबर्गचा आरोप - स्विस बँकांमध्ये

    Hindenburg : हिंडेनबर्गचा आरोप – स्विस बँकांमध्ये अदानीचे ₹2600 कोटी गोठवले; अदानी समूहाने म्हटले- सर्व दावे खोटे, आमचे मार्केट कॅप खाली आणण्याचा प्रयत्न

    Hindenburg

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : अमेरिकन शॉर्ट-सेलिंग फर्म हिंडेनबर्ग  ( Hindenburg  ) रिसर्चने 12 सप्टेंबर रोजी अदानी समूहावर नवा आरोप केला. अहवालात असेही म्हटले आहे की “नवीन स्विस फौजदारी न्यायालयाच्या नोंदीनुसार, अभियोजकांनी वर्णन केले आहे की अदानी समूहाशी संबंधित असलेल्या व्यक्तीने आपली ओळख उघड न करता BVI/मॉरीशस आणि बर्म्युडा फंडांमध्ये कशी गुंतवणूक केली.

    स्विस मीडिया आउटलेटने दिलेल्या वृत्तानुसार, हिंडेनबर्गने अदानी समूहाविरुद्ध पहिला आरोप दाखल करण्यापूर्वी जिनिव्हा सरकारी वकील कार्यालय समूहाच्या चुकीच्या कामांची चौकशी करत होते.

    मात्र, गुरुवारी रात्री उशिरा अदानी समूहाने या नव्या अहवालावर स्पष्टीकरण दिले आहे. ज्यामध्ये त्यांनी हे सर्व आरोप खोटे म्हटले आहे आणि हे सर्व आपले बाजारमूल्य खाली आणण्यासाठी केले जात असल्याचेही म्हटले आहे.



    अदानी समूहाने मीडियाला सांगितले – तुम्ही बातमी प्रसिद्ध केली तर आमचे संपूर्ण विधानही घ्या

    अदानी समूहाने शुक्रवारी जारी केलेल्या ब्लॉगमध्ये म्हटले आहे की, “अदानी समूहाचा स्विस न्यायालयाच्या कोणत्याही कारवाईशी कोणताही संबंध नाही. तसेच आमच्या कंपनीचे कोणतेही खाते जप्त करण्यात आलेले नाही. आमची परदेशातील होल्डिंग संरचना पूर्णपणे पारदर्शक आहे.” आमची प्रतिष्ठा आणि बाजारमूल्य खराब करण्याचा हा आणखी एक प्रयत्न आहे.”

    निवेदनाच्या शेवटी, प्रसारमाध्यमांनी ही बातमी प्रकाशित करू नये, जर त्यांनी ती प्रकाशित केली असेल तर त्यांनी अदानी समूहाचे संपूर्ण विधान समाविष्ट करावे, असेही सांगण्यात आले आहे.

    अदानी समूहावर मनी लाँड्रिंग, शेअर्समध्ये फेरफारचे आरोप

    24 जानेवारी 2023 रोजी हिंडेनबर्ग रिसर्चने अदानी समूहाबाबत एक अहवाल प्रकाशित केला. या अहवालानंतर समूहाच्या शेअर्समध्ये मोठी घसरण झाली. तथापि, नंतर रिकव्हरी झाली. या अहवालाबाबत भारतीय शेअर बाजार नियामक सिक्युरिटीज एक्स्चेंज बोर्ड ऑफ इंडियाने (सेबी) हिंडेनबर्गला 46 पानांची कारणे दाखवा नोटीसही पाठवली होती.

    1 जुलै 2024 रोजी प्रकाशित झालेल्या एका ब्लॉग पोस्टमध्ये, हिंडेनबर्ग रिसर्चने म्हटले आहे की नोटीसने नियमांचे उल्लंघन केले आहे. हिंडनबर्गच्या अहवालात वाचकांची दिशाभूल करण्याच्या उद्देशाने काही खोटी विधाने असल्याचा आरोप सेबीने केला आहे, असे कंपनीने म्हटले आहे. त्याला उत्तर देताना हिंडेनबर्ग यांनी सेबीवरच अनेक आरोप केले होते.

    Hindenburg allegation Adani’s ₹2600 crore frozen in Swiss banks

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!