• Download App
    शेतकऱ्यांना युद्ध हवे का म्हणत हायकोर्टाने शेतकरी नेत्यांना फटकारले; शस्त्र घेऊन निदर्शने करणे लज्जास्पद|HC reprimands farmer leaders saying why farmers want war; Demonstration with weapons is shameful

    शेतकऱ्यांना युद्ध हवे का म्हणत हायकोर्टाने शेतकरी नेत्यांना फटकारले; शस्त्र घेऊन निदर्शने करणे लज्जास्पद

    वृत्तसंस्था

    चंदिगड : पंजाब-हरियाणाच्या शंभू आणि खनौरी सीमेवर सुरू असलेल्या शेतकऱ्यांच्या आंदोलनावर पंजाब आणि हरियाणा उच्च न्यायालयाने जोरदार टीका केली आहे. शेतकरी नेते बलबीर राजेवाल आणि इतरांनी दाखल केलेल्या याचिकेवर उच्च न्यायालय म्हटले की, शेतकरी आंदोलनात मुलांना पुढे केले जात आहे. लहान मुलांच्या नावाखाली शस्त्रे घेऊन निदर्शने केली जात आहेत, ही अत्यंत लाजिरवाणी बाब आहे. पालक कसे आहेत? शेतकऱ्यांना युद्ध करायचे आहे का? ही पंजाबची संस्कृती नाही.HC reprimands farmer leaders saying why farmers want war; Demonstration with weapons is shameful

    शेतकरी नेत्यांना अटक करून चेन्नई तुरुंगात पाठवा, असे उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. शेतकऱ्यांना न्यायालयात उभे राहण्याचा अधिकार नाही.



    शेतकरी आंदोलनाबाबत दोन राज्यांची सरकारे आपले काम करण्यात अपयशी ठरली. हरियाणा सरकारने शेतकऱ्यांच्या निदर्शनाचे अनेक फोटो उच्च न्यायालयाला दाखवले. शस्त्रे घेऊन शांततापूर्ण निदर्शने कशी होत आहेत, असा सवाल हायकोर्टाने विचारला.

    शेतकरी नेते दर्शन पाल म्हणाले – पोलिसांनी गोळ्या झाडल्या

    दर्शनपाल म्हणाले की, शेतकरी संघटनांनी कधीही मुलांसमोर शस्त्रे घेऊन निदर्शने केली नाहीत. पोलिसांच्या बाजूने शस्त्रे आणि गोळ्या झाडण्यात आल्या. 13 फेब्रुवारीला दिल्लीला जाणार असल्याचे शेतकऱ्यांनी आधीच सांगितले होते.

    सरकारने जागा दिली असती आणि ती दिल्लीच्या रामलीला मैदानात गेले असते, तर अशी परिस्थिती का निर्माण झाली असती. सरकार शेतकऱ्यांना त्यांच्या मागण्या का मांडू देत नाही, असा सवाल त्यांनी केला. हायकोर्टाने सरकारला शेतकऱ्यांचा जीव वाचवायला सांगायला हवे होते. त्यांना सरकारशी बोलू द्या.

    HC reprimands farmer leaders saying why farmers want war; Demonstration with weapons is shameful

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य