वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : सोमवार, 9 ऑक्टोबर रोजी दिल्ली उच्च न्यायालयाने न्यूजक्लिकचे संस्थापक प्रबीर पुरकायस्थ आणि एचआर प्रमुख अमित चक्रवर्ती यांच्या याचिकेवरील निर्णय राखून ठेवला. दिल्ली पोलिसांनी या दोघांविरुद्ध विदेशी निधी घेतल्याबद्दल आणि दहशतवादविरोधी कायद्यानुसार बेकायदेशीर क्रियाकलाप (प्रतिबंध) कायद्यानुसार (यूएपीए) गुन्हा दाखल करून त्यांना अटक केली आहे.HC decision reserved on Prabir-Amit’s plea in Newsclick case; The arrest was made under UAPA
प्रबीर आणि अमित यांनी त्यांच्या अटकेला आणि सात दिवसांच्या पोलिस कोठडीला उच्च न्यायालयात आव्हान दिले होते.
प्रबीर-अमित यांचे वकील म्हणाले की, माझ्या अशीलांची अटक आणि रिमांड अनेक कायदेशीर कारणांमुळे टिकू शकत नाही. अटकेदरम्यान पोलिसांनी त्याला कारण सांगितले नाही. ट्रायल कोर्टात प्रबीर आणि अमित यांच्या वकिलांच्या अनुपस्थितीत यांत्रिक पद्धतीने रिमांडचा आदेश जारी करण्यात आला.
सॉलिसिटर जनरल तुषार मेहता म्हणाले की, हे प्रकरण गंभीर गुन्ह्यांशी संबंधित आहे. यूएपीए नियमांनुसार त्यांना अटक करण्यात आली होती.दोन्ही बाजूंचा युक्तिवाद ऐकून घेतल्यानंतर न्यायमूर्ती तुषारराव गेडेला यांनी आदेश राखून ठेवल्याचे सांगितले.
प्रबीर-अमित यांना 3 ऑक्टोबर रोजी अटक
दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलने 3 ऑक्टोबरला प्रबीर पुरकायस्थ आणि अमित चक्रवर्ती यांना अटक केली होती. 4 ऑक्टोबर रोजी त्यांना न्यायालयात हजर केले असता, न्यायालयाने दोघांनाही 7 दिवसांची (11 ऑक्टोबर) पोलीस कोठडी सुनावली. दुसरीकडे पोलिसांनी न्यूजक्लिकचे कार्यालयही सील केले.
प्रबीर पुरकायस्थ आणि अमित चक्रवर्ती यांच्या वतीने ज्येष्ठ वकील कपिल सिब्बल यांनी या प्रकरणी तातडीने सुनावणी घेण्याची विनंती दिल्ली उच्च न्यायालयात केली होती. त्यांनी दोघांच्या अटकेला आणि त्यांच्या 7 दिवसांच्या पोलिस कोठडीला आव्हान दिले. अंतरिम दिलासा म्हणून प्रबीर आणि अमित यांची तत्काळ सुटका करण्याची मागणी न्यायालयाकडे करण्यात आली.
सरन्यायाधीश सतीश चंद्र शर्मा आणि न्यायमूर्ती संजीव नरुला यांच्या खंडपीठासमोर आज सुनावणी झाली. या याचिकेवर 6 ऑक्टोबर रोजी सुनावणी झाली, तेव्हा न्यायालयाने दिल्ली पोलिसांना नोटीस बजावून उत्तर मागितले.
HC decision reserved on Prabir-Amit’s plea in Newsclick case; The arrest was made under UAPA
महत्वाच्या बातम्या
- द फोकस एक्सप्लेनर : इस्रायल आणि पॅलेस्टाईनच्या वादाचे मूळ काय? कसे मजबूत झाले ज्यू? वाचा सविस्तर
- नैनितालमध्ये भीषण अपघात, ३२ प्रवाशांनी भरलेली बस दरीत कोसळी , १४ जण बेपत्ता
- अडातच नाही, तर पोहऱ्यात कुठून??; कराडातच नाही, तर बारामतीत कुठून??
- ५०० वर्षांनंतर रामजन्मभूमी परत घेतली, तर ‘सिंध’ का नाही? मुख्यमंत्री योगी यांचे मोठे विधान!