वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : भारतीय पुरातत्त्व सर्वेक्षण (ASI) टीम वाराणसीतील ज्ञानवापी संकुलाचे सर्वेक्षण करत आहे. अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने सर्वेक्षण सुरू ठेवण्याचे आदेश दिल्यानंतर मुस्लिम बाजूने सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली, तेव्हा तेथेही धक्का बसला. आता ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) प्रमुख असदुद्दीन ओवैसी यांनी शनिवारी (05 ऑगस्ट) या प्रकरणावर ट्विट केले आहे.Gyanvapi Survey Owaisi’s reaction to ASI survey of Gyanvapi; Ayodhya case was also mentioned
ते म्हणाले, “एकदा ज्ञानवापी एएसआयचा अहवाल सार्वजनिक झाला की, गोष्टी कशा पुढे जातील कोणास ठाऊक? आशा आहे की 23 डिसेंबर किंवा 6 डिसेंबरची पुनरावृत्ती होणार नाही. अयोध्या निकालात सर्वोच्च न्यायालयाने प्रार्थनास्थळ कायद्याच्या पावित्र्याबाबत दिलेल्या निरीक्षणाकडे दुर्लक्ष करता कामा नये. एक हजार बाबरींसाठी पूर दरवाजे उघडले जाणार नाहीत अशी आशा आहे.
एएसआय टीमचा सर्व्हे
सर्वेक्षणापासून दूर राहिलेल्या मुस्लिम बाजूच्या याचिकेवर सुनावणी करताना सर्वोच्च न्यायालयाने सर्वेक्षणाला स्थगिती देण्यास नकार दिला. अलाहाबाद उच्च न्यायालयाच्या निर्णयानंतर एएसआयची टीम दुसऱ्या दिवशी सर्वेक्षणासाठी पोहोचली आहे. याआधी शुक्रवारी शुक्रवारच्या नमाजमुळे टीमला केवळ 5 तास सर्वेक्षण करता आले होते.
एएसआय ज्ञानवापी कॅम्पसच्या वैज्ञानिक सर्वेक्षणासाठी आल्यानंतर हिंदू पक्षाचे वकील सुधीर त्रिपाठी म्हणाले की, सर्वेक्षणाचा हा दुसरा दिवस आहे. लोकांनी सर्वेक्षणाला सहकार्य करावे आणि ते लवकरात लवकर पूर्ण करावे अशी आमची इच्छा आहे.
ते पुढे म्हणाले, “आम्ही पूर्ण सहकार्य आणि सहभाग दर्शवत आहोत. सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशानुसार ते आले आहेत. आम्ही त्याचे स्वागत करतो. आम्हाला हे प्रकरण मिटवायचे आहे. सर्वेक्षणातून लवकरच सर्व काही स्पष्ट होईल.”
सर्वेक्षणादरम्यान, ज्ञानवापीमध्ये मुस्लिम बाजूचे 9 आणि हिंदू बाजूचे 7 लोक उपस्थित होते. एएसआयने आम्हाला सर्वेक्षणाची नोटीसही दिली नसल्याचा आरोप मुस्लिम पक्षाच्या वकिलाने केला आहे.
Gyanvapi Survey Owaisi’s reaction to ASI survey of Gyanvapi; Ayodhya case was also mentioned
महत्वाच्या बातम्या
- जम्मू-काश्मीर : कुलगाममध्ये दहशतवाद्यांशी झालेल्या चकमकीत ३ जवान शहीद, लष्कराचे सर्च ऑपरेशन सुरू
- राहुल गांधी कायद्याच्या नजरेत दोषीच, फक्त शिक्षेला स्थगिती दिल्याने ते संसदेत येऊ शकतात; महेश जेठमलानींनी मांडली वस्तूस्थिती!!
- २०३० पर्यंत देशात ८०० ‘वंदे भारत’ ट्रेन धावतील, आर के सिंह यांनी सांगितली सरकारची योजना
- आयुष्यातलं सगळ्यात पहिलं नाटक पाहून सैराट फेम रिंकू भावुक, डोळ्यात पाणी आणि मी स्तब्ध असं म्हणत शेअर केल्या भावना