• Download App
    GST संकलनात मार्चमध्ये १३ टक्के वाढ, आत्तापर्यंतचे दुसरे सर्वोच्च कर संकलन GST collections rose 13 pc in March 22 pc in entire 2022 to 23

    GST संकलनात मार्चमध्ये १३ टक्के वाढ, आत्तापर्यंतचे दुसरे सर्वोच्च कर संकलन

    (संग्रहित छायाचित्र)

    या महिन्यात आतापर्यंतचा सर्वोच्च GST रिटर्न देखील सादर केला गेला आहे

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : वस्तू आणि सेवा कर (जीएसटी) संकलन मार्चमध्ये वर्षभरात १३ टक्क्यांनी वाढून १.६० लाख कोटी रुपयांवर पोहोचले आहे, जे आतापर्यंतचे दुसरे सर्वोच्च कर संकलन आहे. यासह, आर्थिक वर्ष २०२२-२३ मध्ये वार्षिक कर वाढ २२ टक्के होती. GST collections rose 13 pc in March 22 pc in entire 2022 to 23

    शनिवारी मार्च २०२३ साठी जीएसटी संकलनाची आकडेवारी जाहीर करताना, अर्थ मंत्रालयाने सांगितले की या महिन्यात आतापर्यंतचा सर्वोच्च GST रिटर्न देखील सादर केला गेला आहे. गेल्या महिन्यात, जीएसटीमध्ये नोंदणीकृत ९१ टक्क्यांहून अधिक व्यवसायांनी रिटर्न भरले आणि कर भरला.


    Atmanirbhar Defence : संरक्षण निर्यातीत दहा पटीने वाढ; आर्थिक वर्ष २०२२-२३ मध्ये गाठला सर्वकालीन उच्चांक!


    मंत्रालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, मार्च २०२३ मध्ये एकूण GST संकलन १,६०,१२२ कोटी रुपये होते. यामध्ये केंद्रीय जीएसटी (सीजीएसटी) २९,५४६ कोटी रुपये आहे, तर राज्य जीएसटी (एसजीएसटी) संकलन ३७,३१४ कोटी रुपये आहे. त्याचवेळी, एकात्मिक GST (IGST) अंतर्गत ८२,९०७ कोटी रुपये जमा झाले आहेत. यासोबतच १०,३५५ कोटी रुपयांच्या उपकराचाही समावेश आहे. याआधी फेब्रुवारीमध्ये जीएसटी संकलन १.४९ लाख कोटी रुपये होते तर जानेवारीत १.५७ लाख कोटी रुपये कर संकलन होते.

     

    एप्रिल २०२२ मध्ये GSTचे सर्वाधिक संकलन १.६८ लाख कोटी रुपये होते. २०२२-२३ या आर्थिक वर्षात जीएसटीचे एकूण संकलन १८.१० लाख कोटी रुपये झाले आहे, जे २०२१-२२ या आर्थिक वर्षाच्या तुलनेत २२ टक्के अधिक आहे. संपलेल्या आर्थिक वर्षात जीएसटीचे सरासरी मासिक संकलन १.५१ लाख कोटी रुपये आहे.

    GST collections rose 13 pc in March 22 pc in entire 2022 to 23

    महत्वाच्या बातम्या 

     

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य