२८ पेक्षा जास्त सदस्य देश आणि युरोपियन युनियनचा समावेश
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस (GPAI) वर जागतिक भागीदारी शिखर परिषद आजपासून नवी दिल्लीतील भारत मंडपम येथे सुरू होत आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते सायंकाळी ५ वाजता परिषदेचे उद्घाटन होणार आहे. GPAI Summit will start from today at Bharat Mandapam
यावेळी भारत GPAI समिटचे आयोजन करत आहे. या शिखर परिषदेत आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (AI) आणि इनोव्हेशनमधील प्रगतीवर भर असेल. १२ ते १४ डिसेंबर या कालावधीत भारत मंडपम येथे शिखर परिषद आयोजित करण्यात आली आहे.
GPAI मध्ये २८ पेक्षा जास्त सदस्य देश आणि युरोपियन युनियनचा समावेश आहे. भारत हा GPAI चा सह-संस्थापक आहे, जो AI चा विकास आणि वापराला प्रोत्साहन देण्यासाठी मार्गदर्शन पुरवतो.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (GPAI) समिट 2023 साठी जागतिक भागीदारी साठी भागीदार देशांना आमंत्रित केले आहे. लिंक्डइनवरील एका पोस्टमध्ये, पीएम मोदी म्हणाले, “एआय हे विस्तारासह वेगाने प्रगत तंत्रज्ञान आहे. ते आता तरुण, प्रतिभावंतांच्या हातात आहे जे तिची अफाट क्षमता समृद्ध करत आहेत. भारत AI च्या विकासात सक्रियपणे योगदान देण्यासाठी तयार आहे.”