• Download App
    भारत बायोटेककडून आनंदाची बातमी : कोव्हॅक्सिनचा बूस्टर डोस ओमिक्रॉन आणि डेल्टाला निष्क्रिय करतो|Good news from India Biotech Booster dose of Kovacin inactivates Omicron and Delta

    भारत बायोटेककडून आनंदाची बातमी : कोव्हॅक्सिनचा बूस्टर डोस ओमिक्रॉन आणि डेल्टाला निष्क्रिय करतो

    भारतातील पहिली स्वदेशी लस कोव्हॅक्सिनबाबत मोठी घोषणा करण्यात आली आहे. ही लस बनवणाऱ्या भारत बायोटेक कंपनीने दावा केला आहे की, कोवॅक्सिनचा बूस्टर डोस कोरोनाव्हायरसच्या ओमिक्रॉन आणि डेल्टा प्रकारांना निष्क्रिय करतो. बूस्टरवर सुरू असलेल्या संशोधनाच्या सुरुवातीच्या निकालानंतर कंपनीने हा दावा केला आहे.Good news from India Biotech Booster dose of Kovacin inactivates Omicron and Delta


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : भारतातील पहिली स्वदेशी लस कोव्हॅक्सिनबाबत मोठी घोषणा करण्यात आली आहे. ही लस बनवणाऱ्या भारत बायोटेक कंपनीने दावा केला आहे की, कोवॅक्सिनचा बूस्टर डोस कोरोनाव्हायरसच्या ओमिक्रॉन आणि डेल्टा प्रकारांना निष्क्रिय करतो. बूस्टरवर सुरू असलेल्या संशोधनाच्या सुरुवातीच्या निकालानंतर कंपनीने हा दावा केला आहे.

    यापूर्वी भारत बायोटेकने म्हटले होते की, कोवॅक्सिन बूस्टर डोसच्या त्यांच्या चाचण्यांनी ते कोणत्याही गंभीर प्रतिकूल घटनांशिवाय दीर्घ कालावधीसाठी सुरक्षित असल्याचे दाखवले होते. Covaxin निर्मात्याने सांगितले की ज्यांनी डोस घेतला त्यापैकी 90 टक्के लोकांनी कोरोनाविरुद्ध (दुसऱ्या डोसनंतर 6 महिन्यांनी) मजबूत प्रतिपिंड प्रतिसाद दर्शविला.



    15-18 वर्षे वयोगटासाठीही कोवॅक्सिन

    भारत बायोटेकच्या कोवॅक्सिनचा वापर 15 ते 18 वयोगटातील किशोरवयीन मुलांसाठी लसीकरण करण्यासाठी केला जात आहे. अलीकडेच भारत बायोटेकने म्हटले आहे की फेज II आणि III च्या अभ्यासात त्यांचे कोवॅक्सिन सुरक्षित, सहनशील आणि दोन ते 18 वर्षे वयोगटातील प्रतिकारशक्ती वाढवणारे असल्याचे आढळले आहे.

    भारत बायोटेकचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक कृष्णा इल्ला यांच्या मते, लहान मुले आणि पौगंडावस्थेतील कोवॅक्सीनच्या क्लिनिकल चाचण्यांचा डेटा खूप उत्साहवर्धक आहे.

    Good news from India Biotech Booster dose of Kovacin inactivates Omicron and Delta

    महत्त्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    National Herald Case : नॅशनल हेराल्ड केस- राऊस अव्हेन्यू कोर्टात पुन्हा सुनावणी; आरोपपत्रावर कोर्टाने ईडीकडून मागितले स्पष्टीकरण

    Putin : पुतीन या वर्षाच्या अखेरीस भारत दौऱ्यावर येणार; रशियाकडून तेल खरेदीमुळे ट्रम्प यांनी भारतावर टॅरिफ लादला

    Rahul Gandhi : यूपी निवडणूक आयोगाने राहुल गांधींचे दावे फेटाळले; कर्नाटक आयोगाने म्हटले- राहुल यांनी प्रतिज्ञापत्र द्यावे