वृत्तसंस्था
अयोध्या : 22 जानेवारी 2024 रोजी अयोध्येतील भगवान श्रीरामाच्या मंदिराचा अभिषेक झाल्यानंतर त्यांच्या चरण पादुकाही ठेवण्यात येणार आहेत. या चरण पादुका एक किलो सोने आणि सात किलो चांदीपासून बनवलेल्या आहेत. या पादुका हैदराबादचे श्रीचल श्रीनिवास शास्त्री यांनी बनवल्या. सध्या या पादुका देशाटनावर आहेत. या अनुषंगाने त्यांना रविवारी रामेश्वरधाम येथून अहमदाबाद येथे आणण्यात आले.Golden Padukas in Sri Ram Temple; 1 kg of gold and 7 kg of silver used for production; Will reach Ayodhya on January 19
येथून सोमनाथ ज्योतिर्लिंग धाम द्वारकाधीश नगरी आणि त्यानंतर बद्रीनाथ धाम येथे नेण्यात येईल. प्राण-प्रतिष्ठा महोत्सवापूर्वी 19 जानेवारीला अयोध्येला पोहोचतील.
श्रीचल श्रीनिवास यांनी या पादुका हातात घेऊन 41 दिवस अयोध्येत निर्माणाधीन मंदिराची प्रदक्षिणाही केली आहे.
राम मंदिराचा पहिला मजला 80 टक्के तयार
येथे अयोध्येतील राम मंदिराचा पहिला मजला 80 टक्के तयार आहे. आता कलाकार दगडी फरशी आणि खांबांना अंतिम स्पर्श देत आहेत. डिसेंबरअखेर पहिल्या मजल्याचे फिनिशिंग आणि बांधकाम पूर्ण करण्याचा दावा राम मंदिर ट्रस्ट करत आहे. बांधकाम वेळेत पूर्ण करण्यासाठी राम मंदिर संकुलातील मजुरांची संख्या 3200 वरून 3500 करण्यात आली आहे.
मंदिर उभारणीच्या ठिकाणी व्हीव्हीआयपींच्या हालचालींवर पूर्ण बंदी घालण्यात आली आहे. मंदिर उभारणीची गती कोणत्याही व्यत्ययाशिवाय सुरू राहावी हा यामागील ट्रस्टचा उद्देश आहे. मंदिराचे बांधकाम L&T आणि TAC च्या अभियंत्यांच्या देखरेखीखाली प्रत्येकी आठ तासांच्या 3 शिफ्टमध्ये सतत चालू आहे.
Golden Padukas in Sri Ram Temple; 1 kg of gold and 7 kg of silver used for production; Will reach Ayodhya on January 19
महत्वाच्या बातम्या
-
- INDI आघाडीतल्या एका वृद्ध नेत्याचा पोक्त सल्ला; दुसऱ्याच्या भाषणात बेटकुळ्या!!
- इन्स्टा स्टार प्रिया सिंहवर कार घालणारा आरोपी अश्वजीत गायकवाडला अटक; लँड रोव्हरही जप्त
- भारतावर निर्बंध लादण्याची अमेरिकेतील सरकारी एजन्सीची मागणी; म्हटले- भारतात धार्मिक स्वातंत्र्य नाही
- पाक लष्करप्रमुख म्हणाले- काश्मीरबाबत भारताचा निर्णय अवैध; संयुक्त राष्ट्रप्रमुखांकडे काश्मिरींच्या इच्छेनुसार तोडगा काढण्याची मागणी
- उत्तराखंडमधील सुधारगृहात 15 वर्षांच्या मुलीवर बलात्कार; दोन महिला कर्मचारी पीडितेला बाहेर घेऊन जायच्या; गुन्हा दाखल