• Download App
    ज्ञानवापी मशीद प्रकरण : कथित शिवलिंगाची कार्बन डेटिंग होणार का? वाराणसी न्यायालयात आज सुनावणी Gnanavapi Masjid Case Will there be carbon dating of alleged Shivlinga? Hearing in Varanasi court today

    ज्ञानवापी मशीद प्रकरण : कथित शिवलिंगाची कार्बन डेटिंग होणार का? वाराणसी न्यायालयात आज सुनावणी

    वृत्तसंस्था

    वाराणसी : वाराणसीतील ज्ञानवापी मशिदीतील कथित शिवलिंगाचे कार्बन डेटिंग करण्याची मागणी करणाऱ्या याचिकेवर मंगळवारी सुनावणी होणार आहे. चार महिलांनी कार्बन डेटिंगची मागणी केली आहे. वाराणसीचे जिल्हा न्यायाधीश डॉ. अजय कृष्ण विश्वेश यांच्या कोर्टात या प्रकरणाची सुनावणी सुरू आहे. यापूर्वी 7 ऑक्टोबरला या प्रकरणी सुनावणी झाली होती. Gnanavapi Masjid Case Will there be carbon dating of alleged Shivlinga? Hearing in Varanasi court today

    वास्तविक, ज्ञानवापी मशिदीचे सर्वेक्षण यावर्षी मे महिन्यात झाले होते. यावर हिंदू पक्षाने दावा केला होता की, मशिदीच्या वजूखानाच्या मध्यभागी एक कथित शिवलिंग सापडले आहे. दुसरीकडे, मुस्लिम बाजू याला कारंजे म्हणत आहे. ‘शिवलिंगा’ची कार्बन डेटींगसोबतच शास्त्रीय तपासणी करावी, अशी याचिकाकर्त्यांची मागणी आहे. यासोबतच यासाठी शिवलिंगाला कोणत्याही प्रकारची इजा होऊ नये, अशीही त्यांची मागणी आहे. ते कारंजे आहे की शिवलिंग आहे हे शोधणे हा त्याचा उद्देश आहे. त्यासाठी कार्बन डेटिंगवरून वैज्ञानिक पुरावे मिळतील.



    या मागणीबाबत चार महिला याचिकाकर्त्यांनी वाराणसीच्या जिल्हा न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. त्यांनी आपल्या याचिकेत कार्बन डेटिंगची मागणी केली आहे. कथित शिवलिंग किती जुने आहे, हे याचिकाकर्त्यांना वैज्ञानिक तपासातून शोधायचे आहे. कार्बन डेटिंगबाबत गेल्या सुनावणीदरम्यान हिंदू पक्षानेही आपली बाजू मांडली होती. मंगळवारी मुस्लीम पक्ष न्यायालयात आपली बाजू मांडणार असल्याचे मानले जात आहे. त्यानंतर न्यायालयाचा निर्णय येऊ शकतो.

    या वर्षी ज्ञानवापी मशिदीचे सर्वेक्षण करण्यात आले होते. सर्वेक्षणानंतर हिंदू पक्षाने दावा केला होता की, मशिदीच्या वजूखानाच्या मध्यभागी एक शिवलिंग सापडले आहे. त्यानंतर कनिष्ठ न्यायालयाने त्यावर शिक्कामोर्तब करण्याचे आदेश दिले होते. दुसरीकडे, कार्बन डेटिंगच्या मागणीला मुस्लिम पक्ष विरोध करत आहे.

    Gnanavapi Masjid Case Will there be carbon dating of alleged Shivlinga? Hearing in Varanasi court today

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!