वृत्तसंस्था
श्रीनगर : जम्मू-काश्मीरचे माजी मुख्यमंत्री आणि डेमोक्रॅटिक प्रोग्रेसिव्ह आझाद पार्टीचे (डीपीएपी) अध्यक्ष गुलाम नबी आझाद यांनी काँग्रेसमध्ये सुरू असलेल्या गोंधळाबाबत वक्तव्य केले आहे. ते बुधवारी (14 फेब्रुवारी) जम्मू-काश्मीरमधील पुंछमध्ये म्हणाले की, काही लोकांच्या कमकुवतपणा आणि अहंकारामुळे सर्वात जुना पक्ष संपुष्टात येत आहे. Ghulam Nabi Azad said that the Congress party is dying because of the arrogance of some people
ते पुढे म्हणाले- महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री अशोक चव्हाण यांनी काँग्रेस सोडणे हा पक्षाला मोठा धक्का आहे. काँग्रेसमध्ये त्यांचे मोठे योगदान आहे. त्यांचे वडीलही काँग्रेसचे मोठे नेते होते आणि केंद्रीय मंत्रीही होते. माझ्याकडे असलेल्या माहितीनुसार आगामी काळात आणखी लोक पक्ष सोडतील.
आझाद म्हणाले- माझी राजकीय कारकीर्द काँग्रेसपासून सुरू झाली. मी तिथून लोकसभा सदस्य होतो. मीही पहिल्यांदा महाराष्ट्रातून राज्यसभेवर गेलो. भारतात एकच राज्य आहे, म्हणजे महाराष्ट्र, जिथे काँग्रेसचे पुनरुज्जीवन होऊ शकते. यूपी आणि बंगालसारख्या मोठ्या राज्यात काँग्रेस संपली आहे.
भाजपने 400 जागा जिंकल्या, तर भारताचे नेते जबाबदार असतील
याआधी 10 फेब्रुवारी रोजी गुलाम नबी आझाद म्हणाले होते की, लोकसभा निवडणुकीत भाजपने 400 जागांचा टप्पा ओलांडला तर त्याला आघाडीचे नेतृत्व करणारे भारतातील नेते जबाबदार असतील.
ते म्हणाले- मी काँग्रेस किंवा भाजपच्या जवळ नाही. भाजप काही चुकीचे करत असेल तर त्यांच्यावर टीका करणारा मी पहिला माणूस आहे. तसंच काँग्रेस काही बरोबर करत असेल तर मी त्यांचे कौतुक करतो.
महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अशोक चव्हाण यांनी 13 फेब्रुवारी रोजी भाजपमध्ये प्रवेश केला. त्यांच्यासोबत काँग्रेसचे माजी आमदार अमर राजूरकर यांनीही भाजपचे सदस्यत्व घेतले होते. उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी या दोघांना पक्षाचे सदस्यत्व दिले होते.