• Download App
    GBS Virus Outbreak मुंबईत गुइलेन-बॅरे सिंड्रोममुळे पहिला मृत्यू

    GBS Virus Outbreak: मुंबईत गुइलेन-बॅरे सिंड्रोममुळे पहिला मृत्यू, अनेक दिवसांपासून सुरू होते उपचार

    GBS Virus Outbreak

    पीडित व्यक्तीस २३ जानेवारी रोजी मुंबईतील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते


    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : GBS Virus Outbreak महाराष्ट्राची राजधानी मुंबईत गुइलेन-बॅरे सिंड्रोममुळे चिंता वाढली आहे. या विषाणूमुळे येथे झालेला हा पहिला मृत्यू आहे. अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की, संक्रमित व्यक्तीचा बुधवारी मृत्यू झाला. बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) आयुक्तांच्या मते, मृत व्यक्तीचे वय ५३ वर्ष होते. ते दीर्घ आजाराने ग्रस्त होते आणि त्यानंतर नायर रुग्णालयात त्यांचे निधन झाले.GBS Virus Outbreak

    अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पीडित व्यक्तीस २३ जानेवारी रोजी मुंबईतील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. तो अनेक दिवस गंभीर अवस्थेत होता आणि मंगळवारी त्याचा मृत्यू झाला. मृत व्यक्ती वडाळा परिसरातील रहिवासी होती. येथे तो एका रुग्णालयात वॉर्ड बॉय म्हणून काम करत होता. तो १५ दिवसांपूर्वी पुण्यात गेला होता, जिथे जीबीएस संसर्ग पसरत आहे.



    याशिवाय, बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) आयुक्त आणि राज्य-नियुक्त प्रशासक भूषण गगराणी यांनी या प्रकरणाची पुष्टी केली आहे. ते म्हणतात की मुंबई महानगरात जीबीएसमुळे मृत्यूची ही पहिलीच घटना आहे.

    जीबीएसचा पहिला रुग्ण ७ फेब्रुवारी रोजी मुंबईत आढळला होता. त्यावेळी, अंधेरी (पूर्व) येथील रहिवासी असलेल्या ६४ वर्षीय महिलेला न्यूरोलॉजिकल डिसऑर्डर असल्याचे निदान झाले. जीबीएस ही एक दुर्मिळ स्थिती आहे ज्यामध्ये एखाद्या व्यक्तीची रोगप्रतिकारक शक्ती परिधीय नसांवर हल्ला करते, ज्यामुळे स्नायू कमकुवत होतात. याशिवाय, पाय आणि हातांमध्ये संवेदना कमी होणे आणि गिळण्यास किंवा श्वास घेण्यास त्रास होणे दिसून येते.

    GBS Virus Outbreak First death due to Guillain-Barré Syndrome in Mumbai, treatment started for several days

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Cockroach Janata Party : कॉकरोच जनता पार्टीचे 5 दिवसांत 60 लाख फॉलोअर्स; जाहीरनामा प्रसिद्ध- महिलांना 50% आरक्षण, CJI ना राज्यसभेवर पाठवणार नाही

    NEET Re-Exam : नीट फेर-परीक्षेपूर्वी बनावट टेलिग्राम चॅनेलवर कारवाई; शिक्षणमंत्री म्हणाले- त्वरित ब्लॉक करा; पेपरफुटी प्रकरणात 5 आरोपींना तुरुंगात पाठवले

    West Bengal : बंगालमध्ये OBC आरक्षण 17% वरून 7%; ममता सरकारची OBC-A आणि OBC-B व्यवस्था रद्द