• Download App
    गँगस्टर्सना मिळणार काळ्या पाण्याची शिक्षा! उत्तर भारतातील खतरनाक कैद्यांना अंदमानला हलवले जाणार, NIA ची गृहमंत्रालयाशी दीर्घ चर्चा|Gangsters will be punished with black water! NIA holds lengthy talks with Home Ministry to shift dangerous prisoners from North India to Andamans

    गँगस्टर्सना मिळणार काळ्या पाण्याची शिक्षा! उत्तर भारतातील खतरनाक कैद्यांना अंदमानला हलवले जाणार, NIA ची गृहमंत्रालयाशी दीर्घ चर्चा

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : उत्तर भारतातील तुरुंगात बंद असलेल्या 10-12 कुख्यात गुंडांना अंदमान आणि निकोबार तुरुंगात पाठवण्याचे आवाहन राष्ट्रीय तपास संस्थेने (NIA) गृह मंत्रालयाला केले आहे. या मुद्द्यावर गृह मंत्रालयाचे अधिकारी आणि एनआयएचे अधिकारी यांच्यात दीर्घकाळ चर्चा झाली. NIA ने गृह मंत्रालयाच्या अधिकार्‍यांना काही निवडक धोकादायक कैद्यांना अंदमान आणि निकोबार तुरुंगात स्थानांतरित करण्यास सांगितले आहे.Gangsters will be punished with black water! NIA holds lengthy talks with Home Ministry to shift dangerous prisoners from North India to Andamans

    अंदमान निकोबारमध्ये तुरुंगवासाची शिक्षा अत्यंत कठोर मानली जाते. त्याला काळे पाणी असेही म्हणतात.

    सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, एनआयएला दिल्ली, पंजाब आणि हरियाणाच्या तुरुंगात बंद असलेल्या त्या गुंडांना अंदमानच्या तुरुंगात पाठवायचे आहे, जे इथल्या तुरुंगात असताना त्यांची गुन्हेगारी सिंडिकेट चालवत आहेत. या गुंडांचे नेटवर्क उद्ध्वस्त करणे हे एनआयएचे उद्दिष्ट आहे.



    अहवालानुसार, एनआयए काही गुंडांना आसाममधील दिब्रुगढ सेंट्रल जेलमध्ये पाठवण्याच्या पर्यायावरही विचार करत आहे, जेथे वारिस पंजाब दे प्रमुख अमृतपाल सिंग आणि त्याचे सहकारी सध्या उपस्थित आहेत. अमृतपाल पंजाबमधील अनेक प्रकरणांमध्ये आरोपी आहे.

    म्हणूनच अंदमानचा पर्याय निवडला

    गृह मंत्रालयातील सूत्रांनी सांगितले की, सुरुवातीचा प्रस्ताव दक्षिण भारतातील गुंडांना तुरुंगात हलविण्याचा होता, परंतु राज्य सरकारांकडून परवानगी घ्यावी लागणार असल्याने ही प्रक्रिया लांबलचक असेल. अंदमान आणि निकोबार हा केंद्रशासित प्रदेश असताना आणि अशा परिस्थितीत या गुंडांना तिथे हलवण्यासाठी केंद्राला कोणाचीही वेगळी परवानगी घ्यावी लागणार नाही. अंदमानच्या तुरुंगाला काळे पाणी असेही म्हणतात.

    कारागृहातून रचत होते गुन्हेगारी कट

    दिल्लीच्या तुरुंगात बंद असलेल्या गुंडांमध्ये परस्पर टोळीयुद्धाचा धोका आहे. या वर्षी 2 मे रोजी तिहार तुरुंगात बंदिस्त असलेल्या गुंड टिल्लू ताजपुरियाची निर्घृण हत्या करण्यात आली होती. दीपक उर्फ ​​तीतर, योगेश उर्फ ​​टुंडा, राजेश आणि रियाझ खान यांच्यावर हा आरोप आहे. हल्लेखोरांनी गेल्या दोन ते तीन वर्षांपासून कारागृहातच ताजपुरियाला ठार मारण्याचा कट रचला होता, असेही समोर आले आहे. तिहार तुरुंगातील एक सीसीटीव्ही व्हिडिओ सोशल मीडियावर समोर आला होता, ज्यामध्ये गुंड टिल्लू ताजपुरियावर चाकूने वार केल्यानंतर सुरक्षा कर्मचार्‍यांसमोरच हल्ला करताना दिसून आले होते.

    Gangsters will be punished with black water! NIA holds lengthy talks with Home Ministry to shift dangerous prisoners from North India to Andamans

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Elon Musk’s xAI Grok : मस्क यांच्या नव्या AI फीचरवरून वाद; शिव्यांचा वापर, युझर्सशी फ्लर्ट व कपडे काढताहेत AI-बॉटस

    Nimisha Priya निमिषा प्रियावर फाशीची टांगती तलवार कायम, येमेनमधील न्यायप्रक्रियेवर गंभीर प्रश्न

    Robert Vadra : मनी लाँड्रिंग प्रकरणात वाड्रा यांची 5 तास चौकशी; संजय भंडारीशी आर्थिक संबंधांवरून EDने घेतली झाडाझडती