• Download App
    चीनी ड्रॅगनच्या महत्वाकांक्षांना रोखण्यासाठी अतिश्रीमंत देश आले एकत्र। G – 7 countries coming together against china

    चीनी ड्रॅगनच्या महत्वाकांक्षांना रोखण्यासाठी अतिश्रीमंत देश आले एकत्र

    वृत्तसंस्था

    लंडन : कोरोना संसर्गाविरोधातील लढा बळकट करणे, पर्यावरणाची उद्दीष्ट्ये पूर्ण करणे आणि चीनच्या आर्थिक सत्तेला आळा घालणे या तीन निश्चरयांसह ब्रिटनमध्ये सुरु असलेल्या जी-७ परिषदेचा समारोप झाला. G – 7 countries coming together against china

    कोरोनामुळे तब्बल दोन वर्षांनी बडे नेते प्रत्यक्ष एकमेकांना भेटले. ब्रिटन, अमेरिका, इटली, जपान, जर्मनी, फ्रान्स आणि कॅनडा या सदस्य देशांनी जागतिक आव्हानांचा एकत्रित आणि समन्वय राखत सामना करण्याचा निर्णय घेतला.



    चीनच्या वाढत्या आर्थिक वर्चस्वाच्या पार्श्वभूमीवर ही परिषद झाली होती आणि त्याचे प्रतिबिंब या बैठकीत पडलेच. अमेरिकेचे अध्यक्ष ज्यो बायडेन यांनी चीनशी स्पर्धा करण्यासाठी एक येण्याचे बायडेन यांनी आवाहन केले. पर्यावरण बदलाबाबतही या परिषदेत सविस्तर चर्चा होऊन २०५० पर्यंत कार्बन उत्सर्जन बंद करण्यासाठी प्रयत्न करण्याचा निश्चतय करण्यात आला.

    जी- ७ देशांनी जगभरात कोरोना प्रतिबंधक लशींचे १ अब्ज डोस पुरविण्याचे जाहीर केले होते. यात दुपटीने वाढ करण्याचा निर्णय घेण्यात आला असून डोस वितरणालाही सुरुवात केली जाणार आहे. तसेच, पर्यावरण बदलाबाबत कृती करण्याचा वेगही वाढविला जाणार आहे.

    G – 7 countries coming together against china

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Jaishankar : SCO संयुक्त निवेदन- राजनाथांची सही नाही, जयशंकर म्हणाले; निवेदनात दहशतवादाचा उल्लेख नसावा असे एका देशाला वाटत होते

    RSS Hosabale : ‘राज्यघटनेच्या प्रस्तावनेतील समाजवादी-धर्मनिरपेक्ष शब्दांवर चर्चा व्हावी’; RSSचे होसाबळे म्हणाले- आणीबाणीच्या काळात संसदेच्या परवानगीशिवाय हे जोडले गेले

    AC Temperature : AC तापमान 20-28°C वर सेट करण्याचा अद्याप कोणताही नियम नाही; सरकारने म्हटले- 2050 नंतर हे शक्य