• Download App
    Dantewada दंतेवाडात चकमकीत २५ लाखांचा इनाम असलेली महिला माओवादी ठार, शस्त्रेही जप्त

    Dantewada : दंतेवाडात चकमकीत २५ लाखांचा इनाम असलेली महिला माओवादी ठार, शस्त्रेही जप्त

    माओवाद्याकडून एक इन्सास रायफल आणि दारूगोळा जप्त करण्यात आला आहे. Dantewada

    विशेष प्रतिनिधी

    दंतेवाडा : छत्तीसगडमध्ये सुरक्षा दलांना मोठे यश मिळाले आहे, येथील दंतेवाडा जिल्ह्यात सोमवारी सुरक्षा दल आणि माओवाद्यांमध्ये चकमक झाली. या चकमकीत, २५ लाख रुपयांचे बक्षीस असलेल्या एका महिला माओवादीचा मृत्यू झाला. माओवाद्याकडून एक इन्सास रायफल आणि दारूगोळा जप्त करण्यात आला आहे. दंतेवाडाचे एसपी गौरव राय म्हणाले की, चकमक अजूनही सुरू आहे. Dantewada

    दंतेवाडा आणि विजापूर जिल्ह्यांच्या सीमावर्ती भागात सुरक्षा दल आणि माओवाद्यांमध्ये झालेल्या चकमकीत एक महिला माओवादी ठार झाल्याची माहिती पोलिस अधिकाऱ्यांनी दिली. अहवालानुसार, माओवादी महिलेचे नाव रेणुका उर्फ ​​बानू आहे. पुढे म्हणाले की, माओवादविरोधी कारवाईसाठी या भागात सुरक्षा दल पाठवण्यात आले होते. या कारवाईदरम्यान, सोमवारी सकाळी ९ वाजल्यापासून माओवादी आणि सुरक्षा दलांमध्ये सतत गोळीबार सुरू आहे.

    अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, आतापर्यंत सुरक्षा दलांनी चकमकीच्या ठिकाणाहून एक इन्सास रायफल, एका महिला माओवाद्याचा मृतदेह, दारूगोळा आणि दैनंदिन वापराच्या इतर वस्तू जप्त केल्या आहेत. त्यांनी सांगितले की, परिसरात चकमक आणि शोध मोहीम सुरू आहे.

    शनिवारी, राज्याच्या बस्तर भागातील सुकमा आणि विजापूर जिल्ह्यात झालेल्या दोन चकमकींमध्ये सुरक्षा दलांनी १८ नक्षलवाद्यांना ठार केले, ज्यात ११ महिलांचा समावेश होता. या महिला माओवादीवर २५ लाख रुपयांचे बक्षीस होते असे सांगितले जात आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, सुरक्षा दलांनी बस्तर रेंजमध्ये या वर्षी आतापर्यंत मारल्या गेलेल्या ११९ नक्षलवाद्यांचे मृतदेह ताब्यात घेतले आहेत.

    Female Maoist carrying a bounty of Rs 25 lakhs killed in encounter in Dantewada weapons also seized

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

     Farmers Distressed : राज्यातील शेतकरी त्रस्त अन् कृषिमंत्री ‘रमी’ खेळण्यात व्यस्त; व्हिडिओवरून रोहित पवारांचा कोकाटेंवर हल्लाबोल

    UPI : डिजिटल पेमेंटमध्ये भारत जगात पहिल्या क्रमांकावर; UPI द्वारे दरमहा 1800 कोटींहून अधिक व्यवहार

    Kargil War : कारगिल युद्धापूर्वी वाजपेयी-नवाझ यांच्यामध्ये झाली होती गुप्त चर्चा; पुस्तकात दावा- चिनाब सूत्राद्वारे काश्मीरच्या सांप्रदायिक आधारावर विभाजनाची चर्चा