• Download App
    ओवैसी-मदनींवर फतवा : जमाअत उलेमा-ए-हिंदने म्हटले- यांनी मुस्लिमांच्या नावाने मलाई खाल्ली, दंगलींसाठी तरुणांची माथी भडकवली|Fatwa against Owaisi-Madani Jamaat-e-Ulema-e-Hind says they ate me in the name of Muslims, incited youth for riots

    ओवैसी-मदनींवर फतवा : जमाअत उलेमा-ए-हिंदने म्हटले- यांनी मुस्लिमांच्या नावाने मलाई खाल्ली, दंगलींसाठी तरुणांची माथी भडकवली

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : नुपूर शर्मा यांनी पैगंबर मोहम्मद यांच्यावर केलेल्या वादग्रस्त वक्तव्याच्या निषेधार्थ 10 जून रोजी शुक्रवारच्या नमाजानंतर 12 राज्यांमध्ये हिंसाचार उसळला होता. देशातील प्रमुख इस्लामिक संघटना जमाअत उलेमा-ए-हिंदने या हिंसाचारासाठी AIMIM नेते असदुद्दीन ओवैसी आणि जमाअत उलेमा-ए-हिंदच्या दुसऱ्या गटाचे अध्यक्ष मौलाना अर्शद मदनी यांना जबाबदार धरले आहे.Fatwa against Owaisi-Madani Jamaat-e-Ulema-e-Hind says they ate me in the name of Muslims, incited youth for riots

    जमाअतचे अध्यक्ष सुहैब कासमी म्हणाले, ‘आम्ही असदुद्दीन ओवैसी आणि मौलाना मदनी यांच्याविरोधात फतवा काढणार आहोत. सुहैब कासमी म्हणतात की, ओवैसी आणि मदनी यांसारख्या लोकांनी तरुणांना भडकावले.



    देशभरातील निदर्शने हा अजेंडा वाटतो- कासमी

    कासमी पुढे म्हणाले – ओवैसी आणि मौलाना मदनी यांच्या वक्तव्यावरून तरुणांना भडकावणे हा तसाच निषेधाचा अजेंडा असल्याचे दिसते. देशभरात हिंसाचारात सहभागी असलेल्या आरोपींवर कारवाई सुरू आहे, मात्र प्रयागराज ते रांचीपर्यंतच्या हिंसाचाराचे मॉड्यूल समोर आले आहे. ज्यांनी देश तोडण्याचा कट रचला ते या हिंसाचारात सहभागी आहेत. AIMIM खासदार ओवैसी मुस्लिमांच्या नावाने मलाई खात आहेत. देशातील सध्याच्या सरकारमध्ये ओवैसींची कमाई होत नाहीये.

    कोण आहेत मौलाना अर्शद मदनी?

    अर्शद मदनी हे भारतीय मुस्लिम विद्वान आणि दारुल उलूम देवबंदचे प्राचार्य आहेत. ते जमाअत उलेमा-ए-हिंदचे 8 वे अध्यक्ष बनले, परंतु 2008 च्या सुमारास संघटनेत फूट पडली. सध्या ते अर्शद गटाचे अध्यक्ष म्हणून कार्यरत आहेत.

    प्रयागराज हिंसाचाराच्या सूत्रधारावर कारवाई

    प्रयागराज हिंसाचाराचा मुख्य सूत्रधार जावेद ऊर्फ ​​पंप याचे घर पाडण्यात आले आहे. सुमारे साडेचार तासांत प्रशासनाने जावेदचे घर 3 बुलडोझर व पोकलेन मशिनच्या सहाय्याने जमीनदोस्त केले. मास्टरमाइंड जावेदचे गौसनगर भागात आलिशान घर होते. बुलडोझर सुरू करण्यापूर्वी घरातील काही सामान काढण्याची परवानगी देण्यात आली होती. दुपारी 12.35च्या सुमारास सुरू झालेली बुलडोझरची कारवाई सलग 4 तास सुरू होती.

    MRMची मागणी – हिंसाचारात सहभागींना इस्लाममधून बाहेर काढण्यात यावे

    राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाशी(आरएसएस) संलग्न असलेल्या मुस्लिम राष्ट्रीय मंचने (एमआरएम) शुक्रवारच्या नमाजानंतर झालेल्या हिंसाचाराचा रविवारी निषेध केला. या हिंसाचारात सहभागी झालेल्या लोकांना इस्लाममधून बहिष्कृत करावे, अशी मागणी एमआरएमने केली आहे. या लोकांनी केवळ धर्माचीच बदनामी केली नाही तर मुस्लिमांनाही बदनाम केले आहे, असे मंचाने म्हटले आहे.

    Fatwa against Owaisi-Madani Jamaat-e-Ulema-e-Hind says they ate me in the name of Muslims, incited youth for riots

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!