• Download App
    Falcon scam फाल्कन घोटाळा : ईडीने हैदराबाद विमानतळावर

    Falcon scam : फाल्कन घोटाळा : ईडीने हैदराबाद विमानतळावर खासगी जेट केले जप्त!

    Falcon scam

    या घोटाळ्यातील मुख्य आरोपी कंपनीचा अध्यक्ष अमरदीप अजूनही फरार


    हैदराबाद: Falcon scam अंमलबजावणी संचालनालयाने हैदराबादमधील राजीव गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर हॉकर ८००ए (एन९३५एच) हे खासगी जेट जप्त केले आहे, जे ८५० कोटी रुपयांच्या फाल्कन घोटाळ्याशी संबंधित असल्याचा आरोप आहे. या घोटाळ्यातील मुख्य आरोपी अमरदीप कुमार आहे.Falcon scam

    २२ जानेवारी रोजी दुबईला पळून जाण्यासाठी अमरदीप कुमारने याच विमानाचा वापर केल्याचा आरोप आहे. तपासात पुष्टी झाली की अमरदीप कुमार हा जेटचा कायदेशीर मालक आहे आणि २०२४ मध्ये ते “प्रेस्टीज जेट्स इंक” ला विकतील. ते १.६ दशलक्ष डॉलर्स (१४ कोटी) मध्ये खरेदी करण्यात आले होते.



    फाल्कन ग्रुपच्या पॉन्झी योजनेतून मिळालेल्या पैशाचा वापर हे खाजगी जेट खरेदी करण्यासाठी करण्यात आल्याचा दावा अंमलबजावणी संचालनालयाने केला आहे. जेव्हा हे जेट शमशाबाद विमानतळावर पोहोचले तेव्हा ईडीने ते जप्त केले. यानंतर, क्रूची चौकशी करण्यात आली आणि जवळच्या सहकाऱ्याचे जबाब नोंदवण्यात आले.

    Falcon scam ED seizes private jet at Hyderabad airport

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!