• Download App
    Jaishankar's परराष्ट्रमंत्री जयशंकर यांचा खुलासा, म्हणाले- राहुल खोटे

    Jaishankar’s : परराष्ट्रमंत्री जयशंकर यांचा खुलासा, म्हणाले- राहुल खोटे बोलले, देशाची प्रतिमा डागाळली

    Jaishankar's

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Jaishankar’s परराष्ट्र मंत्री एस. जयशंकर यांनी सोमवारी दावा केला की, राहुल गांधी यांनी त्यांच्या अमेरिका दौऱ्याबाबत संसदेत जाणूनबुजून खोटे बोलले. जयशंकर म्हणाले की, ते डिसेंबर 2024 मध्ये परराष्ट्र मंत्री आणि बायडेन प्रशासनाच्या NSA यांना भेटायला गेले होते. या काळात पंतप्रधान मोदींच्या निमंत्रणाबाबत कोणतीही चर्चा झाली नाही.Jaishankar’s

    वास्तविक, राहुल यांनी संसदेत अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षांच्या शपथविधीचा उल्लेख केला होता. ते म्हणाले होते की, आम्ही आमच्या पंतप्रधानांना शपथविधी सोहळ्याला आमंत्रित करण्यासाठी परराष्ट्रमंत्र्यांना पाठवत नाही. जर आपल्या देशात चांगली उत्पादन व्यवस्था असती, जर आपण तंत्रज्ञानावर काम करत असू तर अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांनी स्वतः येथे येऊन पंतप्रधानांना निमंत्रित केले असते.



    जयशंकर म्हणाले- पंतप्रधान शपथविधीला उपस्थित राहत नाहीत जयशंकर म्हणाले की, पंतप्रधान मोदी जागतिक नेत्यांच्या शपथविधी समारंभाला किंवा अशा कार्यक्रमांना उपस्थित राहत नाहीत. ते म्हणाले की अशा कार्यक्रमांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व राजदूतांद्वारे केले जाते. जयशंकर म्हणाले की, विरोधी पक्षनेत्यांच्या अशा वक्तव्यांमुळे परदेशात भारताची प्रतिमा खराब झाली आहे.

    जयशंकर यांनी सोशल मीडिया पोस्टमध्ये म्हटले की, मी बायडेन प्रशासनाचे परराष्ट्र मंत्री आणि NSA यांना भेटायला गेलो होतो. तेथे मी आमच्या राजनैतिक अधिकाऱ्यांच्या बैठकीचे अध्यक्षपदही भूषवले. यानंतर तत्कालीन परराष्ट्र मंत्री आणि NSA यांनी माझी भेट घेतली. या काळात पंतप्रधानांच्या शपथविधी सोहळ्याच्या निमंत्रणाबाबत कोणत्याही स्तरावर चर्चा झाली नाही.

    जयशंकर यांनी परराष्ट्र मंत्री ब्लिंकन, एनएसए सुलिव्हन यांची भेट घेतली परराष्ट्र मंत्री एस. जयशंकर 24 ते 29 डिसेंबर दरम्यान अमेरिका दौऱ्यावर होते. डोनाल्ड ट्रम्प यांनी राष्ट्राध्यक्षपदाची निवडणूक जिंकल्यानंतर भारताची ही पहिलीच उच्चस्तरीय अमेरिका भेट होती. जयशंकर यांनी अमेरिकेचे परराष्ट्र मंत्री अँटनी ब्लिंकन यांची भेट घेतली. यादरम्यान दोघांनी बायडेन प्रशासनाच्या चार वर्षात अमेरिका-भारत भागीदारीच्या प्रगतीवर चर्चा केली.

    आदल्या दिवशी परराष्ट्र मंत्र्यांनी राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार (NSA) जेक सुलिव्हन यांची भेट घेतली होती. या भेटीनंतर जयशंकर म्हणाले की, भारत-अमेरिका धोरणात्मक भागीदारी आणि अलीकडच्या प्रादेशिक आणि जागतिक घडामोडींवर दोघांमध्ये चर्चा झाली.

    भारतीय महावाणिज्य दूतांच्या परिषदेचे अध्यक्षपदही त्यांनी भूषविले

    परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांनी अमेरिकेतील भारतीय महावाणिज्य दूतांच्या परिषदेचे अध्यक्षपदही भूषवले. अशा परिषदेचे अध्यक्षपद भूषवणारे ते पहिले परराष्ट्र मंत्री ठरले.

    External Affairs Minister Jaishankar’s statement, said – Rahul lied, tarnished the country’s image

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Chinese app : भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवणारे चिनी अॅप हटवण्याचे सरकारने गुगलला दिले आदेश

    Pope Francis : ख्रिश्चन धर्मगुरू पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

    Bokaro : बोकारोमध्ये एक कोटी इनामीसह आठ नक्षलवादी ठार!