• Download App
    संसदेत आज 'I-N-D-I-A'ची परीक्षा, दिल्ली सेवा विधेयक संमत होण्यापासून विरोधक रोखू शकतील का? Examining INDIA in Parliament today Can Opposition Stop Delhi Services Bill From Passing

    संसदेत आज ‘I-N-D-I-A’ची परीक्षा, दिल्ली सेवा विधेयक संमत होण्यापासून विरोधक रोखू शकतील का?

    २५ जुलै रोजी पंतप्रधान मोदींच्या उपस्थितीत या विधेयकाला मंजुरी देण्यात आली

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह आज संसदेत अधिकाऱ्यांच्या बदल्या आणि पोस्टिंगशी संबंधित दिल्ली सेवा विधेयक मांडण्याची शक्यता आहे. हे विधेयक आज मांडले गेले तर ते मंजूर होण्यापासून रोखण्यासाठी विरोधक सर्वतोपरी प्रयत्न करतील. अशा स्थितीत हे विधेयक मंजूर होण्यापासून रोखणे ही विरोधी आघाडीसाठी कसोटीपेक्षा कमी असणार नाही.  २५ जुलै रोजी पंतप्रधान मोदींच्या उपस्थितीत या विधेयकाला मंजुरी देण्यात आली होती.

    केंद्र सरकारने १९मे रोजी अध्यादेश जारी केला होता. तेव्हापासून केजरीवाल सरकार केंद्राच्या या अध्यादेशाला सातत्याने विरोध करत आहे. या अनुषंगाने केजरीवाल यांच्या पक्षानेही विरोधकांना एकत्र करण्याचा प्रयत्न केला.

    केजरीवाल सरकार अध्यादेशाविरोधात विरोधकांचा पाठिंबा मागत आहे. यासंदर्भात केजरीवाल यांनी नितीशकुमार, ममता बॅनर्जी, शरद पवार, एमके स्टॅलिन यांच्यासह अनेक विरोधी नेत्यांची भेट घेतली. त्याचा परिणामही दिसून आला. तर अनेक विरोधी पक्षांनीही पाठिंबा दिला. मात्र, यावर काँग्रेसची बाजू स्पष्ट झाली नाही. याबाबत ‘आप’नेच म्हटले होते की, काँग्रेसने अध्यादेशाविरोधात ‘आप’ सरकारला पाठिंबा देण्याची भूमिका स्पष्ट केली नाही.

    Examining INDIA in Parliament today Can Opposition Stop Delhi Services Bill From Passing

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    Mallikarjun Kharge : काँग्रेस संघटना मजबूत करणार, ‘संविधान वाचवा’ रॅलींसह देशभरात जनआंदोलन सुरू होणार

    Naresh Mhaske : उद्धव यांनी राज ठाकरेंना शिवसेना सोडण्यास भाग पाडले – नरेश म्हस्के

    Vishwa Hindu Parishad : विश्व हिंदू परिषदेने बंगाल सरकार बरखास्त करण्याची केली मागणी