वृत्तसंस्था
इंफाळ : Manipur अंमलबजावणी एजन्सी म्हणजेच ईडीने मणिपूर ( Manipur ) काँग्रेसचे अध्यक्ष के. मेघचंद्र सिंह यांना प्रिव्हेन्शन ऑफ मनी लाँडरिंग ॲक्ट, 2002 (PMLA) अंतर्गत सुरू असलेल्या तपासासंदर्भात चौकशीसाठी बोलावण्यात आले आहे. मेघचंद्र यांना 7 ऑक्टोबर रोजी दिल्लीतील ईडी कार्यालयात हजर राहण्यास सांगितले होते, मात्र ते प्रत्यक्ष हजर राहू शकले नाहीत.Manipur
याबाबत काँग्रेसचे सरचिटणीस जयराम रमेश म्हणाले की, मेघचंद्र सातत्याने आवाज उठवत आहेत की, गैर-जैविक पंतप्रधान, केंद्रीय गृहमंत्री, मणिपूरचे मुख्यमंत्री आणि भाजपने मणिपूरला कसे बरबाद केले, त्यामुळे त्यांना राजकारणाचा भाग म्हणून हे समन्स पाठवण्यात आले आहे.
मणिपूरमधील केंद्र सरकारचे अपयश लपवण्यासाठी ही कारवाई असल्याचे ते म्हणाले. नरेंद्र मोदींनी 17 महिन्यांत मणिपूरला भेट दिली नाही, हा त्यांच्या अपयशाचा पुरावा आहे. जे लोक स्वतः घाबरतात ते इतरांना घाबरवण्याचा प्रयत्न करतात. काँग्रेस कधीही गप्प बसणार नाही.
ईडीने समन्समध्ये लिहिले – मेघचंद्र यांची वैयक्तिक उपस्थिती आवश्यक
समन्समध्ये, ईडीचे सहाय्यक संचालक अमित कुमार म्हणाले की मेघचंद्र यांची वैयक्तिक उपस्थिती आवश्यक आहे जेणेकरून ते पुरावे देऊ शकतील आणि पीएमएलए अंतर्गत तपासाशी संबंधित रेकॉर्ड सादर करू शकतील. ते म्हणाले की, तुम्ही ठरलेल्या ठिकाणी आणि वेळेवर हजर न राहिल्यास किंवा पासबुक किंवा इतर कागदपत्रे सादर न केल्यास तुम्हाला पीएमएलए अंतर्गत शिक्षेला पात्र ठरेल.
काँग्रेसने म्हटले- आम्ही कायदेशीर लढाई लढू
मणिपूर काँग्रेसच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हे समन्स ३ ऑक्टोबरला जारी करण्यात आले होते, पण मेघचंद्र यांना आज (७ ऑक्टोबर)च याची माहिती मिळाली. या विलंबामुळे ते वेळेवर हजर होऊ शकले नाहीत.
दरम्यान, मणिपूर काँग्रेसचे प्रवक्ते एन. बुपेंद यांनी X- ‘मणिपूर काँग्रेसचे अध्यक्ष के. मेघचंद्रांना मणिपूरच्या लोकांच्या हक्कांसाठी आवाज उठवल्याबद्दल आणि मोदी सरकार आणि त्यांच्या एजन्सीबद्दलचे सत्य समोर आणल्याबद्दल गप्प बसवता येणार नाही. आम्ही न्यायालयात कायदेशीर लढा देऊ.
ED summons to Manipur Congress chief; Called for inquiry in money laundering case
महत्वाच्या बातम्या
- Nobel Prize : AI गॉडफादर जेफ्री ई. हिंटन आणि अमेरिकन शास्त्रज्ञ जॉन जे. होपफिल्ड यांना भौतिकशास्त्रातील नोबेल जाहीर
- Shagun Parihar : वडील आणि काकांना गोळ्या घालणाऱ्या दहशतवादावर मुस्लिम बहुल किश्तवाड मधून भाजपच्या शगुन परिहारांचा विजय!!
- Muijju : मुइज्जू म्हणाले- भारताच्या सुरक्षेला धक्का पोहोचू देणार नाही, आमचे संबंध चांगले, या भेटीत अधिक दृढ होतील
- Congress : तरुणांचे केले “कोळसे”, ज्येष्ठांना आणले “बाळसे” म्हणून काँग्रेसला सतत पराभवाचे तोंड दिसे!!