सुमारे 17 ठिकाणी छापे टाकले जात आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
रिअल इस्टेट आणि दारूच्या व्यवसायात गुंतलेल्या कृष्ण बिल्डटेक प्रायव्हेट लिमिटेड कंपनीच्या हरियाणास्थित क्रिश ग्रुपच्या जागेवर अंमलबजावणी संचालनालय (ईडी) छापे टाकत आहे. हा ग्रुप अमित कात्याल आणि राजेश कात्याल चालवतात. ईडी दिल्ली, गुरुग्राम आणि सोनीपतमध्ये सुमारे 17 ठिकाणी छापे टाकत आहे.ED raids in Delhi, Gurugram, Sonipat, action against close ones of Lalu family
या कंपनीने घर खरेदीदारांची सुमारे 400 कोटींची फसवणूक करून हे पैसे परदेशात पाठवल्याचा आरोप आहे. अमित कात्यालने सुमारे 200 कोटी श्रीलंकेला पाठवले आणि त्याचा मुलगा कृष्णा कात्याल याला त्याचा भारतीय पासपोर्ट सरेंडर करून सेंट किट्स आणि नेव्हिसचा पासपोर्ट मिळवून दिला.
अमित कात्याल यास काही काळापूर्वी लँड फॉर जॉब प्रकरणात ईडीने अटक केली होती. कात्यालने आरजेडी प्रमुख आणि माजी केंद्रीय रेल्वे मंत्री लालू यादव यांच्या वतीने नोकऱ्यांच्या बदल्यात अनेक उमेदवारांकडून जमीन घेतल्याचा आरोप एजन्सीने केला आहे. कात्याल हा लालू कुटुंबाच्या जवळचे असल्याचे सांगितले जाते.